Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
Mã Hoàng Vân Thanh

Đơn vị đo

Các bài được khuyến nghị

Em đang dùng CAD 2007 và khi vẽ 1 đường LINE lên bảng vẻ em dùng lệnh UNITS và điều chỉnh intersection scale đơn vị là cm nhưng khi em đo lại bằng DIM và LIST thì cho dù em có thay đổi giá trị intersection scale sang đơn vị gì đi nữa thì giá trị đo cũng không đổi. Em muốn thay đổi đơn vị đo thì phải làm thế nào vậy các anh chị?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
wander_ctu    6

Em đang dùng CAD 2007 và khi vẽ 1 đường LINE lên bảng vẻ em dùng lệnh UNITS và điều chỉnh intersection scale đơn vị là cm nhưng khi em đo lại bằng DIM và LIST thì cho dù em có thay đổi giá trị intersection scale sang đơn vị gì đi nữa thì giá trị đo cũng không đổi. Em muốn thay đổi đơn vị đo thì phải làm thế nào vậy các anh chị?

Chào bạn,

Đơn vị cm, mà bạn chọn trong Hộp thoại "Units" chỉ để tính tỉ lệ giữa đối tượng "Block" khi chèn vào bản vẽ hiện hành. AutoCAD sẽ không hiểu bạn đang nhập giá trị theo đơn vị gì. Bạn có thể bắt đầu bản vẽ bằng hệ đơn vị Imperial (Inch) hay Metric (hệ mét). Thí dụ bạn theo hệ Metric, bạn nhập 10 đơn vị, thì 10 đơn vị này có thề là 10mm, 10cm, hay 10m... Khi in, bạn thiết lập tỉ lệ in:vẽ, bạn sẽ được tỉ lệ mình cần.

Mong rằng có thể đáp ứng câu hỏi của bạn,

Thân,

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lp_hai    207

xin hỏi mọi người...khi mình cần nhập một giá trị theo hệ inch..ví dụ như 3 5/8 thì nhập như thế nào??

bạn gõ 3-5/8

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo