Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tansonphan

Có thể cho một đường tròn quay quanh 1 điểm không?

Các bài được khuyến nghị

Mính vẽ cad 2d, mình muốn vẽ một bánh răng , rồi cho bánh răng này quay quanh trục cố định được không?hoặc một thanh thẳng ,cố định một đầu còn đầu kia quanh ,nếu được giúp mình với nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mính vẽ cad 2d, mình muốn vẽ một bánh răng , rồi cho bánh răng này quay quanh trục cố định được không?hoặc một thanh thẳng ,cố định một đầu còn đầu kia quanh ,nếu được giúp mình với nha.

Không hiểu bạn nói gì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái trường hợp 1 của bạn thì sử dụng lệnh Revolve. Nhưng còn trường hợp 2 một đầu đường thẳng quay thì mình vẫn chưa hiểu ý bạn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái trường hợp 1 của bạn thì sử dụng lệnh Revolve. Nhưng còn trường hợp 2 một đầu đường thẳng quay thì mình vẫn chưa hiểu ý bạn.

Tức là một đường thẳng, đầu kia mình chọn làm trục cố định, đầu còn lại quay xung quanh trục cố định đó,mính dùng lệnh Revolve nhưng ko được , mong các bạn chì giùm .thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tức là một đường thẳng, đầu kia mình chọn làm trục cố định, đầu còn lại quay xung quanh trục cố định đó,mính dùng lệnh Revolve nhưng ko được , mong các bạn chì giùm .thanks

Xin lỗi bạn nhưng bạn đang diễn tả sai rồi. Một đường thẳng thì không bao giờ có thể chọn một điểm ở 1 đầu để xoay quanh cái trục do chình đường thẳng đó tạo ra. bạn hiểu ý mình chứ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không hiểu bạn nói gì.

- Với đường thẳng "một đường thẳng, đầu kia mình chọn làm trục cố định, đầu còn lại quay xung quanh trục cố định": Dùng lệnh Array : Chọn đối tượng là đường thẳng cần qua rồi > Chọn điểm cố định làm tâm xoay > Tại dòng Total number of items : Nhập số tùy ý từ 2 cho đến 1 tỷ.

- Với bánh răng không hiểu ý bạn nói điểm cố định nằm ở tâm bánh răng hay nằm ngoài? > Cách làm cũng tương tự như trên...

Bài tham khảo:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry12635

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng thử lisp chạy mô phỏng cặp bánh răng ăn khớp "AK" của bác ssg tại đây : http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...20&start=20

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo