Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
phamduyanh

(Yêu cầu) Lisp xoay đối tượng "khó chịu" hay tạo block điểm chèn khống chế

Các bài được khuyến nghị

phamduyanh    0

Sẵn tiện được bạn Doan Van Ha chỉ giáo. hihi, mình xin mạn phép xin yêu cầu thêm một lisp như thế này:

Mình gửi kèm file đính kèm, trong đó mình trình bày chi tiết cũng như đối tượng cần hiệu chỉnh, mong các bạn xem giúp.

File mình gửi :http://www.cadviet.c.../5005_banve.dwg

Tuy nhiên mình trình bày sơ yêu cầu:

- Có 2 đối tượng text riêng biệt cách nhau một khoảng cách không đổi , mình muốn xoay cả 2 đối tượng đó đi một góc xác định. Nhưng nếu dùng cách thông thường thì nếu xoay với góc lớn, 2 text này sẽ không còn thẳng hàng nữa

-Ý mình là tạo một block với đối tượng là 2 text đó, còn điểm chèn là trung điểm của 2 điểm căn chuẩn của text, sau đó xoay block nay quanh điểm chèn này .Còn có nhiều vấn đề nữa mình đã trình bày rõ trong file đính kèm. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Doan Van Ha    2.676

Sẵn tiện được bạn Doan Van Ha chỉ giáo. hihi, mình xin mạn phép xin yêu cầu thêm một lisp như thế này:

Mình gửi kèm file đính kèm, trong đó mình trình bày chi tiết cũng như đối tượng cần hiệu chỉnh, mong các bạn xem giúp.

- Có 2 đối tượng text riêng biệt cách nhau một khoảng cách không đổi , mình muốn xoay cả 2 đối tượng đó đi một góc xác định. Nhưng nếu dùng cách thông thường thì nếu xoay với góc lớn, 2 text này sẽ không còn thẳng hàng nữa

-Ý mình là tạo một block với đối tượng là 2 text đó, còn điểm chèn là trung điểm của 2 điểm căn chuẩn của text, sau đó xoay block nay quanh điểm chèn này .Còn có nhiều vấn đề nữa mình đã trình bày rõ trong file đính kèm. Thanks

Bạn có thể dùng lisp nối text của tôi để nối từng cặp lại, sau đó xoay. Cần gì phải expolde nhỉ?

http://www.cadviet.c...=0

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123

Hề hề hề,

Rất mong bạn nói rõ hơn về hiện tượng:

nếu dùng cách thông thường thì nếu xoay với góc lớn, 2 text này sẽ không còn thẳng hàng nữa

Bạn đã xoay như thế nào?? Xoay đồng thời cả hai text hay xoay từng text một??? Tâm xoay bạn đã chọn ra sao??? Bạn có thể gửi cái hình bạn đã xoay lên để mọi người cùng ngâm cứu được không???

Chờ tin bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.649

Yêu cầu không hề khó. Bạn muốn tự viết hay tự dùng ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamduyanh    0

Bạn có thể dùng lisp nối text của tôi để nối từng cặp lại, sau đó xoay. Cần gì phải expolde nhỉ?

http://www.cadviet.c...=0

Mình đã dùng lisp bạn gửi rồi, tuy nhiên các text sẽ nhảy trùng một hàng, không hiểu sao nữa. Bạn coi lại giùm minh nha. HIhi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamduyanh    0

Yêu cầu không hề khó. Bạn muốn tự viết hay tự dùng ?

Mình không hiểu bạn ketxu nói ý là sao nhỉ. Ý mình là để dùng chứ mình cũng chỉ biết chút chút về lisp thui, nên lên diễn đàn nhờ mọi người cả. : )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamduyanh    0

Hề hề hề,

Rất mong bạn nói rõ hơn về hiện tượng:

nếu dùng cách thông thường thì nếu xoay với góc lớn, 2 text này sẽ không còn thẳng hàng nữa

Bạn đã xoay như thế nào?? Xoay đồng thời cả hai text hay xoay từng text một??? Tâm xoay bạn đã chọn ra sao??? Bạn có thể gửi cái hình bạn đã xoay lên để mọi người cùng ngâm cứu được không???

Chờ tin bạn.

Mình gửi file đi kèm trong đó mình xoay bằng cách chọn đối tượng rồi nhập góc cần xoay vào bảng thuộc tính của đối tượng.Vì có rất nhiều đối tượng chứ không phải chỉ có 2 đối tượng thui. hi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo