Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Trang72

[ Yêu Cầu] viết lisp tính chiều dài đường ống nước

Các bài được khuyến nghị

Vâng nếu chạy 1 tuyến Ab và nhánh 1, nhánh 2 thì hoàn toàn đúng. Nhưng có nhánh AC và nhánh 3, nhánh 4 thì các số hộ trùng lặp tại khoảng offset như Bác nói.

Việc đánh dấu đường trục và nhánh lên quy ước theo chiều: "cùng chiều với kim đồng hồ" .

việc xuất kết quả là bảng cad thôi Bác Ạ gồm STT; Tuyếnống; hiều dài; hội dân; Ghi chú

Sao máy tính của em không hiện lên phần up lên em không thể up file lên được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Vâng nếu chạy 1 tuyến Ab và nhánh 1, nhánh 2 thì hoàn toàn đúng. Nhưng có nhánh AC và nhánh 3, nhánh 4 thì các số hộ trùng lặp tại khoảng offset như Bác nói.

Việc đánh dấu đường trục và nhánh lên quy ước theo chiều: "cùng chiều với kim đồng hồ" .

việc xuất kết quả là bảng cad thôi Bác Ạ gồm STT; Tuyếnống; hiều dài; hội dân; Ghi chú

Sao máy tính của em không hiện lên phần up lên em không thể up file lên được.

Hề hề hề,

Mong bạn nghĩ kỹ về các yêu cầu của mình rồi hãy post lên. Theo chiều kim đồng hồ nhưng phải có điểm bắt đầu tính chứ??? Nếu bạn bắt dầu từ góc 0 độ sẽ khác với bạn bát đầu từ 90 độ bạn ạ.

Vả lại theo mình nghĩ thì việc phân loại theo góc của bạn là chưa hợp lý vì với một bản vẽ có vài chục hay vài trăm tuyến ống mà chúng lại chẳng phát xuất từ một điểm thì cái yếu tố góc ấy bạn sẽ xác định bằng cách chi????

Là người làm kỹ thuật thì bạn nên suy nghĩ một cách thấu đáo về công việc của mình để khi trình bày vấn đề được bao quát đầy đủ bạn ạ. Cách làm việc và suy nghĩ của bạn rất hời hợt và không có vẻ chi là nghiêm túc với công việc cả. Vấn đề của bạn mà bạn không chịu nghĩ cho kỹ thì gay đấy, có làm đi làm lại hàng trăm lần chưa chắc đã ra được cái bạn cần.

Bản thân mình là người ngoại đạo với công việc của bạn mà lại phải nghĩ thay cho bạn thì quả thật là cái kết quả nó không thể tốt được. Làm sao mình có thể hiểu được công việc của bạn như chính bạn được.

Rất mong bạn lưu tâm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào!

Mình cũng là dân nước nên chắc là hiểu ý của bạn, nhưng thiết nghĩ việc bố trí hộ dân lấy nước theo nhánh nào là phụ thuộc vào mặt bằng hiện trạng chứ không phụ thuộc vào khoảng cách đến ống cấp nước, trong trường hợp ống gần hơn mà lại đi đằng sau nhà người ta thì lấy nước kiểu gì hả bạn??? Thêm nữa là việc thống kê số hộ lấy nước thì cũng chỉ nên thống kê theo đoạn ống đấy là lưu lượng nước dọc đường, còn đòi hỏi thống kê cả tải lượng của ống thì bạn phải lập bảng tổng hợp lưu lượng chứ lisp sẽ không hiểu được nước của bạn chạy theo hướng nào mà đáp ứng được.

Mình biết là lisp rất tiện dụng nhưng nó chỉ là công cụ hỗ trợ thôi, không thể thay thế con người được, nếu đáp ứng được hết các yêu cầu của bạn thì chắc không cần học đến kỹ sư cấp nước đâu, ai cũng có thể làm được không cần hiểu bản chất.

Xin lỗi nếu quá nặng lời! nhưng mình thấy bức xúc vì việc không hiểu bạn có phải là người trong nghề này không mà đưa ra yêu cầu ngô nghê như vậy???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo