Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
hoangtuanduong

Không in được tim trục trong layout?

Các bài được khuyến nghị

hatrangkba    5

bạn kiểm tra và điều chỉnh lại thông số line type scale (LTS). Thông số này có ảnh hưởng đến việc hiển thị khoảng đường tim trục trong bản vẽ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bạn kiểm tra và điều chỉnh lại thông số line type scale (LTS). Thông số này có ảnh hưởng đến việc hiển thị khoảng đường tim trục trong bản vẽ

Cám ơn bạn. Mình đã điều chỉnh line type scale nhưng không có tác dụng. Có lẽ ko phải do tỉ lệ dạng đường.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hatrangkba    5

Thông số LTS có 2 trị số được điều khiển ở hai khu vực khác nhau.

1. LTS ở dòng cmd sẽ ảnh hưởng đến toàn bộ các đường dạng nét đứt trong bản vẽ

2. Khi chọn đối tượng nét trục (bạn mở bảng Properties) tại thẻ General/Linetype Scale ... điền giá trị xác định tỷ lệ của đường ...

3. Nếu không được bạn gửi file lên để mọi người cùng xem vấn đề của bạn là gì

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chiron    91

Cám ơn bạn. Mình đã điều chỉnh line type scale nhưng không có tác dụng. Có lẽ ko phải do tỉ lệ dạng đường.

Chắc không? Bạn thử up file lên đi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
huyphan    71

Mình in trong layout mà tim trục cứ thành nét liền. Không rõ là lỗi gì. Nhờ mọi người tư vấn giúp. Mình cảm ơn nhiều.

Ở Model bạn dùng lệnh: PLTSCALE<0>: chọn 1

Qua Layout: Chọn view\Regen All

Chúc bạn thành công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
redsea_tq    13

cái này mình nghĩ là do lts của bạn thôi, nhiều khi tìm rất lâu mới ra được tỷ lệ hợp lý, đôi lúc sau khi chỉnh lts xong bạn phải pick đúp vào layout và regen mới được. Nếu không bạn gửi file cad lên anh em sẽ giúp được bạn ngay. Nếu file quá lớn thì up qua mediafire rồi đưa đường link lên đây bạn ah.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
arthurking    1

Bạn set LType trong Model để CenterLine hiển thị đúng tỉ lệ, sau đó dùng lệnh PSLTSCALE, set giá trị bằng 0 ( tức là không scale linetype trong layout ) sang layout REA lại là đc. Các cao thủ CAD nào đi ngang xin chỉ giáo thêm. Hy vọng giúp đc bạn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn set LType trong Model để CenterLine hiển thị đúng tỉ lệ, sau đó dùng lệnh PSLTSCALE, set giá trị bằng 0 ( tức là không scale linetype trong layout ) sang layout REA lại là đc. Các cao thủ CAD nào đi ngang xin chỉ giáo thêm. Hy vọng giúp đc bạn.

Cảm ơn bạn nhiều. Mình làm được rồi. :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay