Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
thaingoc270187

Chuyển file AutoCad 2007 sang file Ảnh.Help me..............

Các bài được khuyến nghị

sgcq    701

Muốn có file ảnh chất lượng cao từ cad thì nên qua trung gian photoshop hoặc corel. Tuy nhiên nếu bạn ko thích trung gian 2 phần mềm trên thì cũng có thể xài các phần mềm khác có thể xử lý hình ảnh chất lượng cao. (Ilustrator, cpacimage...)

File trung gian gợi ý có thể sử dụng là *.eps, *.pdf.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Muốn có file ảnh chất lượng cao từ cad thì nên qua trung gian photoshop hoặc corel. Tuy nhiên nếu bạn ko thích trung gian 2 phần mềm trên thì cũng có thể xài các phần mềm khác có thể xử lý hình ảnh chất lượng cao. (Ilustrator, cpacimage...)

File trung gian gợi ý có thể sử dụng là *.eps, *.pdf.

bạn cho mình hỏi cad ko xuất trực tiếp ra file ảnh có độ phân giải cao được à?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

Mình cho rằng là có, nhưng mình thích xài kiểu nông dân như trên hơn.

1. Một trong các cách trực tiếp là bạn có thể sử dụng lệnh render, trước khi render thì bạn chỉnh các thông số cho thích hợp hoặc phải thêm vào bản vẽ một số cái gì đó để render được cái bạn cần. (surface, solid, extrude, presspull, color...). Tất nhiên, nếu bạn chọn kích thước file ảnh càng lớn thì hình render ra càng bén.

2. Cách thứ 2 là treo topic này lên top, ít nhất là mỗi ngày một lần để các cao thủ khác giúp. (Tại 2 lúa e chưa nghĩ ra).

3. Chúc thành công.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dung_can    2

Bạn nào biết cách chuyển file cad sang file ảnh chất lượng cao làm ơn chỉ cho mình với.mình đang cần gấp.thanks

Bạn sử dụng phần mềm BetterWMF để copy sang ảnh (trong All Program/Accessories/Paint). Nét căng.

http://www.mediafire.com/?myjyw2igzom

Chúc vui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
kncam    99

1. Nhập lệnh in trong CAD (Ctrl+P)

2. Trong vùng Printer/Plotter chọn tên máy in (Name): PostScript Level 1.pc3

3. Chọn hộp kiểm Plot to file.

4. Chọn khổ giấy in, vùng cần in, tỷ lệ, kiểu nét in,... rồi OK

5. Sau khi OK, CAD sẽ in ra 1 file có đuôi là EPS.

6. Vào Photoshop mở file EPS lên. Khi cửa sổ Rasterize EPS Format bật lên, có thể hiệu chỉnh 2 cách:

a. Chỉnh tăng giảm khổ giấy (Width, Height). Tùy chỉnh này ít sử dụng.

b. Chỉnh độ phân giải (Resolution) mặc định là 72 pixels/inch. Chỉnh lên 150-300, tùy ý.

7. Vậy là có bản cad xuất qua dạng hình thật nét.

Nếu trong CAD của bạn chưa có máy in PostScript Level thì nhập lệnh PLOTTERMANAGER để lấy thêm. Thao tác:

PLOTTERMANAGER - Nhấn đúp vào biểu tượng Add-A-Plotter Wizard - Next - Next - trong cửa sổ Plotter Model chọn PostScript Level 1 rồi next tới khi dứt lệnh.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tranha_haui    1

bạn làm như thế này nhé? bạn chọn lệnh in rồi trong phần name cảu mục printer/ploter bạn chọn xuất file ảnh PNG . sau đó nó hiện ra mục cho bạn chọn kích thước ảnh cần xuất. muốn ảnh chất lượng cao thì bạn chọn độ phân giải tầm 255000x330000 nhá. sau đó bạn. rồi khung cửa plot area bạn chọn windown. lúc này bạn căng khung chọn vùng cần xuất file ảnh. sau đó nhấn ok tìm chỗ lưu. là xong nha bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
manhhabk    0

Cách tốt nhất là chuyển qua PDF rồi suất lại sang file ảnh. Thế thì chất lượng OK. Tất nhiên là ảnh thì không thể chất lượng như file PDF được. Đặc biết là khi  zoom out

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
longht2503    1

6. Vào Photoshop mở file EPS lên. Khi cửa sổ Rasterize EPS Format bật lên, có thể hiệu chỉnh 2 cách:

b. Chỉnh độ phân giải (Resolution) mặc định là 72 pixels/inch. Chỉnh lên 150-300, tùy ý.

Nếu trong CAD của bạn chưa có máy in PostScript Level thì nhập lệnh PLOTTERMANAGER để lấy thêm. Thao tác:

PLOTTERMANAGER - Nhấn đúp vào biểu tượng Add-A-Plotter Wizard - Next - Next - trong cửa sổ Plotter Model chọn PostScript Level 1 rồi next tới khi dứt lệnh.

Cảm ơn nhiều !.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình làm cách này nhưng file CAD in ra không có màu các nét vẽ, cao thủ nào biết cách chỉ giúp mình với ạ. Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
QuyetKSTD    1

Mình làm cách này nhưng file CAD in ra không có màu các nét vẽ, cao thủ nào biết cách chỉ giúp mình với ạ. Thanks!

Trong ctrl+P có chon máy in là DWG to PDF.pc3.

Cứ in là ra file ảnh mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Danh Cong    108

Trong ctrl+P có chon máy in là DWG to PDF.pc3.

Cứ in là ra file ảnh mà

Người ta hỏi là sao không in ra được màu xanh đỏ tím vàng , mà bản vẽ nó cứ đen xì xì. Chứ đâu phải hỏi in ra ảnh hay ko đâu? 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay