Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhtungvnn

Lỗi Unknown command... khi dùng 1 số lisp cũ

Các bài được khuyến nghị

Mình có cài 2 bản cad2008 và cad2010. Khi sử dụng lisp, và sau nhiều lần cài lại OS trong quá trình sử dụng mình thấy có nhiều điều rất khó hiểu.

Chẳng hạn : 1 lisp cũ khi trước vẫn dùng được. 1 hôm load lại thì không dùng được command nữa. Lên cadviet down lại code và save as thành *.lsp thì lại dùng được. 1 số lisp ở 1 folder, dùng command AP load thì không dùng được, sau đó move sang 1 folder khác và add lại thì okie :-/

Sợ là do virut nên mình cho load contents luôn cả AutoCAD_Anti-Virus_Protection. Để mỗi lần run thì tự diệt luôn. Để ý rằng, 1 số lisp sau khi scan bằng Av thì chạy được, 1 số vẫn thế

Vậy mình mạn phép hỏi mọi người : Làm thế nào để lisp luôn trong tình trạng sử dụng được ( ở đây không nói đến lỗi do code của lisp gây ra ) ? Thậm chí 1 số lisp mình có nén .rar lại, unrar rồi load lại vẫn hiện lỗi Unknown command ( trước kia sử dụng bình thường )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn chú ý lisp k chơi với Unicode, nên thằng nào bạn giấu ở đường dẫn có Folder tiếng Việt Unicode thì move đi :)

Ngoài ra, k ai có thể bắt bệnh mà k có bệnh nhân ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn lưu file lisp trong thư mục (Folder) có tên tiếng việt thì lisp sẽ không chạy được CAD sẽ báo ->Unknown command "tên lệnh"

Bạn coppy lisp sang Folder (tên Folder không có dấu) khác ví dụ: C:\CADVIET\abcd.lsp... rồi load lisp sẽ chạy bình thường.

ai biết lý do khác xin đóng góp thêm.....!

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn lưu file lisp trong thư mục (Folder) có tên tiếng việt thì lisp sẽ không chạy được CAD sẽ báo ->Unknown command "tên lệnh"

Bạn coppy lisp sang Folder (tên Folder không có dấu) khác ví dụ: C:\CADVIET\abcd.lsp... rồi load lisp sẽ chạy bình thường.

ai biết lý do khác xin đóng góp thêm.....!

Chúc bạn thành công!

Bạn chú ý lisp k chơi với Unicode, nên thằng nào bạn giấu ở đường dẫn có Folder tiếng Việt Unicode thì move đi :)

Ngoài ra, k ai có thể bắt bệnh mà k có bệnh nhân ^^

Cám ơn 2 bác đã trả lời giúp mình :D. Có lẽ mình tìm ra nguyên nhân rồi :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo