Đến nội dung

Hình ảnh

[Trân trọng kính mời] VIẾT LISP CHO DÂN CƠ KHÍ!

• Please log in to reply
459 replies to this topic

#41 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết
Điểm đánh giá: 473 (tốt)

Đã gửi 19 October 2012 - 12:57 PM

Hình ảnh đây mọi người nhé!

1 Hình đã gửi
2. Hình đã gửi
3. Hình đã gửi
4. Hình đã gửi
5. Hình đã gửi

Bác Hoan, em đã bắt sóng được anh Hai Lúa nhưng anh ý cứ tưởng em bắt ảnh Viết lisp nên cũng chưa cập nhật được file text hay Dwg để tiện cho các bác làm Lisp!
Có gì bác ho 1 tiếng với anh ấy luôn nhé!
  • 1

Hội những người yêu kỹ thuật chân chính

#42 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết
Điểm đánh giá: 3804 (đỉnh cao)

Đã gửi 19 October 2012 - 07:24 PM

Chào mọi người:
Những gì cần nói thì anh Anhvanyeuem và bác Hoan đã nói rồi , em không nói gì thêm.
Nhưng em vẫn chưa làm được. Em load nó rồi, dánh lệnh rồi, hiện lên bảng rồi. Nhưng sao khi em
Click vào Gán cho dim với miền dung sai H / Chọn đối tượng thì không hiện lên kết quả ( hiện lên miền dung sai ấy ak).
Có 1 cái nữa là Cad của em sao khi Save as hay Load 1 lisp nào đó nếu Tệp cần load hay vị trí cần lưu
ở đường dẫn của hệ thống thì là lưu file và load lisp được.
Còn nếu em click vào 1 thư mục lưu khác thì nó báo lỗi Erro…gì gì đấy rồi tắt Autocad của em luôn.
Mọi người chỉ cho em với!

Tue_NV không hiểu bạn bị lỗi gì. Mình test bình thường
Phiền bạn upload file mà bạn đã thử mà không chạy được với chương trình TRA-GHI DUNG SAI
Ứng với miền dung sai H và ứng với kích thước thật của dim, chương trình sẽ ghi dung sai tương ứng trong bảng tra.

Dốt cơ khí quá, muốn theo mà hok có nổi ^^
Ket chém 1 tí vậy.
Về cái dsai :
......
- Cơ sở dữ liệu : nếu đính chắc vào code thì code phải ... mở ^^ Nếu không thì bác chuyển nó ra ngoài ^^
Trong trường hợp dính cứng trong code thì ketxu lại nghĩ nó nên là số hơn là string.

Về cơ sở dữ liệu : tối hôm qua mình xây dựng cơ sở dữ liệu cho miền dung sai lỗ H (H=1 -> .... -> H=18)
Nhiều quá đến phát khùng luôn, may quá sáng nay thì xong
Về code thì nếu đính chắc vào code thì code không nhất thiết phải ... mở ^^.
về dính cứng trong code thì Tue_NV nghĩ là string hay số đều được cả. :)
  • 2

#43 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
  • 5685 Bài viết
Điểm đánh giá: 2606 (tuyệt vời)

Đã gửi 19 October 2012 - 08:39 PM

Ketxu nghĩ là hơn hay k chứ k nghĩ đc hay k ý mà ^^ .Để string, theo ket, có lợi ích duy nhất là gán thẳng vào tile, nhưng lại phải split string, khi thực hiện chuyển đổi tỉ lệ, kiểm tra miền, fix số thập phân ... lại phải convert lại, thật phiền lắm thay. Dù sao cũng là ý kiến nhỏ, bác k phải bận tâm đâu :)
- Còn dữ liệu, ket miễn bình luận, ket k dùng, k thêm, k chỉnh. Chắc là sẽ có những module đó ^^
  • 1

Thành viên nhóm CadMagic.
Mời bạn ghé thăm facebook nhóm - Page viết lisp theo yêu cầu  :
CAD MAGIC

#44 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết

Đã gửi 19 October 2012 - 09:10 PM

Ketxu nghĩ là hơn hay k chứ k nghĩ đc hay k ý mà ^^ .Để string, theo ket, có lợi ích duy nhất là gán thẳng vào tile, nhưng lại phải split string, khi thực hiện chuyển đổi tỉ lệ, kiểm tra miền, fix số thập phân ... lại phải convert lại, thật phiền lắm thay. Dù sao cũng là ý kiến nhỏ, bác k phải bận tâm đâu :) - Còn dữ liệu, ket miễn bình luận, ket k dùng, k thêm, k chỉnh. Chắc là sẽ có những module đó ^^

Xu quên lợi ích của string là liên kết dữ liệu với nhau để truy xuất data à?
  • 0

#45 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
  • 5685 Bài viết
Điểm đánh giá: 2606 (tuyệt vời)

Đã gửi 19 October 2012 - 10:10 PM

Xu quên lợi ích của string là liên kết dữ liệu với nhau để truy xuất data à?

Ketxu chưa biết chứ có quên đâu :(
  • 0

Thành viên nhóm CadMagic.
Mời bạn ghé thăm facebook nhóm - Page viết lisp theo yêu cầu  :
CAD MAGIC

#46 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6009 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 19 October 2012 - 10:30 PM

Hề hề hề,
Thực ra việc lập cơ sở dữ liệu mới là quan trong và mất thời gian, còn việc truy xuất nò thì nếu mình nhớ không nhầm, bác ketxu đã từng giải quyết rồi.
Cơ sở dữ liệu có thể sử dụng các phần mềm (nếu có) để chuyển từ file pdf sang file txt hay file cvs. Co2nkho6ng có phần mềm thì hơi bị khổ.
Có thể sử dụng hộp thoại để nhập dữ liệu ban đầu nhưng cũng có thể không cần thiết phải có hộp thoại.
Em Hoan2182 ưu ái cho tên mình vào các loại ban bệ mà không biết rằng cái khả năng của mình có giới hạn. Làm những chuyện nho nhỏ thì còn có thể chứ cái kiểu dự án to đùng này chắc kham không nổi. Một phần vì kiến thức cơ bản đã rơi rụng mất nhiếu, một phần thì do quỹ thời gian không đủ, và phần to nhất là không vượt qua được cái tính lười.
Hề hề hề.
Vậy nên Rất mong em Hoan2182 nhấc mình ra khỏi mấy cái ban bệ hoành tráng ấy kẻo làm mọi người thất vọng....
Hề hề hề,
  • 1
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#47 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 19 October 2012 - 11:00 PM

Hề hề hề,
Thực ra việc lập cơ sở dữ liệu mới là quan trong và mất thời gian, còn việc truy xuất nò thì nếu mình nhớ không nhầm, bác ketxu đã từng giải quyết rồi.
Cơ sở dữ liệu có thể sử dụng các phần mềm (nếu có) để chuyển từ file pdf sang file txt hay file cvs. Co2nkho6ng có phần mềm thì hơi bị khổ.
Có thể sử dụng hộp thoại để nhập dữ liệu ban đầu nhưng cũng có thể không cần thiết phải có hộp thoại.
Em Hoan2182 ưu ái cho tên mình vào các loại ban bệ mà không biết rằng cái khả năng của mình có giới hạn. Làm những chuyện nho nhỏ thì còn có thể chứ cái kiểu dự án to đùng này chắc kham không nổi. Một phần vì kiến thức cơ bản đã rơi rụng mất nhiếu, một phần thì do quỹ thời gian không đủ, và phần to nhất là không vượt qua được cái tính lười.
Hề hề hề.
Vậy nên Rất mong em Hoan2182 nhấc mình ra khỏi mấy cái ban bệ hoành tráng ấy kẻo làm mọi người thất vọng....
Hề hề hề,

Em sẽ không nhấc anh ra đâu bởi vì:
Số bài viết của anh: 3,993 (2.23 bài viết mỗi ngày:)
Viết nhiều ở: AutoLisp (1728 bài viết trong diễn đàn này)

Hơn nữa, lâu nay trong chủ đề cơ khí này thường là chỉ có em viết bài anh phản biện, anh viết bài em phản biện mới vui.
Còn nếu chỉ mình em độc diễn thì em sẽ không viết bài nữa đâu, là em nói thiệt đó anh Bình ạ!
Mục đích vào diễn đàn của em chỉ đơn giản là học tập và thư giãn thôi anh ạ!
Rất mong anh hiểu và thông cảm cho em!
Chào tạm biệt anh, cầu mong anh gặp vui nhiều khi tham gia viết bài trên diễn đàn!
Người em bé nhỏ tội nghiệp trên diễn đàn!
Em Hoằn - Hoan 2182 (Nguyễn Thị Minh Hoan)
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#48 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 19 October 2012 - 11:43 PM

Hình đã gửi
Thân mến tặng tất cả các bác, các anh và các chị đã , đang và sẽ viết lisp theo em cầu trên diễn đàn CADViet.com!
Em Hoằn - Hoan 2182 (Nguyễn Thị Minh Hoan)

P/S : Theo sổ tay thiết kế cơ khí tập 1, số miền dung sai của lỗ và trục, có tất cả trong các bảng từ 3.5 đến 3.35 (từ 288 đến trang 329)
Số miền dung sai tính chính xác là : 417
Nếu mỗi lisp viết 1 miền dung sai thì số lisp cần viết theo yêu cầu là: 417
(Về miền dung sai của H7 gồm 2 trang, em mới chỉ đưa lên 1 trang làm thí dụ)
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

#49 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết

Đã gửi 20 October 2012 - 01:28 PM

......
P/S : Theo sổ tay thiết kế cơ khí tập 1, số miền dung sai của lỗ và trục, có tất cả trong các bảng từ 3.5 đến 3.35 (từ 288 đến trang 329)
Số miền dung sai tính chính xác là : 417
Nếu mỗi lisp viết 1 miền dung sai thì số lisp cần viết theo yêu cầu là: 417
(Về miền dung sai của H7 gồm 2 trang, em mới chỉ đưa lên 1 trang làm thí dụ)

Nhiều thật, Hoan mới đưa 1 trang của miền dung sai lỗ H lên mà mình thấy rất nhiều huống chi là có tới 417 miền dung sai
Cái chính bây giờ là có cơ sở dữ liệu dưới dạng file txt hoặc là file excel mới được
Còn không mình cũng chịu thôi. Vì thật sự là cũng không có quá nhiều thời gian rãnh
  • 2

#50 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 20 October 2012 - 03:31 PM

Nhiều thật, Hoan mới đưa 1 trang của miền dung sai lỗ H lên mà mình thấy rất nhiều huống chi là có tới 417 miền dung sai
Cái chính bây giờ là có cơ sở dữ liệu dưới dạng file txt hoặc là file excel mới được
Còn không mình cũng chịu thôi. Vì thật sự là cũng không có quá nhiều thời gian rãnh

Thay mặt gia đình, em có lời cảm ơn anh Tuệ đã chúc mừng Hoan được trăm năm hạnh phúc! Em đã chuyển lời chúc của anh tới Hoan, nó vui lắm, anh ạ!
Hoan đi lấy chồng, gia đình, họ tộc bên nội, bên ngoại, bạn bè đều vui mừng, phấn khởi và hoan hỉ anh ạ. Nhiều lúc em cũng rất thương và lo lắng cho Hoan:
Chỉ lo cho cái vần oan
Gặp phải hai chữ “đã toan…” chị buồn!
Anh Tuệ ơi! Em vẫn luôn cầu mong ba, mẹ, anh, chị và cháu luôn được vui, khỏe! (Em vẫn nhớ ngày 11-10-2009 là ngày sinh của cháu, đồng thời cũng là ngày vui nhất của anh được “lên chức" Ba, bây giờ chắc là cháu đã nói sõi rồi anh nhỉ).
Khi nào có dịp thuận lợi, hai vợ chồng em và cháu Trường Minh sẽ vào thành phố Đà Nẵng thăm anh chị và cháu nhé! Thân mến chào tạm biệt anh, hẹn ngày gặp lại!

Anh Tuệ thân! Em chưa giao lưu trực tuyến với anh lần nào, nhưng em biết anh qua lời kể của chị Hà em! Chị Hà em quý anh lắm đấy anh Tuệ ạ! Qua những lời tâm sự của chị ấy với em, em biết liền! Có lần chị Hà em còn hỏi ý kiến em là chị muốn tặng hai người bạn thân trên diễn đàn tấm ảnh chụp chung của hai chị em em, em đã đoán già đoán non là thể nào chị Hà em cũng tặng ảnh cho anh…Hi… hi…
Hôm nay nhân ngày 20-10 đường xá xa xôi …em nhờ anh mua những bông hoa tươi thắm nhất tặng mẹ anh, bu nó của anh và cháu gái (ruộng sâu trâu nái) của hai chị em em sinh ngày 11-10-2009 nhé! (Chị Hà em giờ đang mê mải vẽ tranh phong cảnh núi rừng Yên Bái quê, em tin là chị ấy vẫn nhớ đến anh nhiều lắm lắm)

Về dự án P1, theo cảm nhận ban đầu thì dự án này đã khả thi 90% , bước đầu thì lisp của anh và anh Hà cũng sẽ được ứng dụng ít nhiều vào thực tế sản xuất rồi anh ạ. Đây là chuyên mục Cơ khí không phải thư giãn, nên những điều em viết ở đây chỉ có khoảng 5% là thư giãn, còn lại 95% là nghiêm túc anh ạ!
Cơ khí đang là miền đất hứa rộng bát ngát mênh mông và còn nhiều vùng hoang dã đất đai mầu mỡ phì nhiêu, chim cò bay mỏi cánh rơi lả tả... Theo thống kê mới nhất của em thì có khoảng 17 dự án có khả thi nữa, anh ạ!

Cơ sở dữ liệu dưới dạng file txt hoặc là file excel để cung ứng cho các nhà đầu tư thì em đã giao nhiệm vụ cho anhvanyeuem chưa biết là tiến độ công việc đến đâu??? Vì hiện tại em chỉ có sách in giấy và tài liệu dạng pdf thôi anh ạ!

II)- Chủ nhiệm đề tài- cộng sự:
A- Chủ nhiệm đề tài : ducdhbk
B- Các cộng sự:
1)- anhvanyeuem (Đề nghị bác em khẩn cấp gửi tài liệu về miền dung sai của các kiểu lắp ghép thường gặp : Miền dung sai của các loại lỗ H7; miền dung sai của các loại trục h6, s6 và n6 để các nhà đầu tư có cơ sở dữ liệu viết lisp. {Tài liệu Microsoft Word Document (.doc), Microsoft Excel Worksheet (.xls) hoặc pdf nhờ anh Hai Lúa chuyển sang AutoCAD (.dwg)}

• 1

Gió đưa cây cải về trời

#51 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết

Đã gửi 20 October 2012 - 03:45 PM

Rất chi là đồng tình với ý kiến cảu bác Hoan!
Em cũng không đồng ý cho Bác Bình rút lui! Nói như bác Hoan là trong topic cơ khí này chỉ có Bác và bác Hoan là chuyên viết trả lời thắc mắc của các member. Bác có đừng bung xuôi thế, anh Hà đã xin rút rồi bác lại thế nữa ak? Em thì hơi trái với công việc của các bác nên ở những thắc mắc về cơ khí em ít khi bày tỏ quan điểm … Rất mong Bác xem xét lại !
Gửi bác Hoan: Em đang rất chi là tập trung cho dự án này, chị yên tâm để em tìm được bí kíp cho nó sang Text cho các chủ đầu tư, xin mọi người thông cảm chứ cái phần mềm chuyển pdf sang dwg của bác Hoành gửi cũng không cho kết quả tốt.
Em sẽ tìm 1 phần mềm tốt để chuyển nó sang. Vì dự án cần đầu tư nhiều thời gian nên anh Tuệ, anh Kextu… có thể từ từ khi nào các anh rãnh thì làm cũng được. Trong thời gian này thì cũng để cho em chuẩn bị dữ liệu tốt cho mọi người. Chứ nói thật, như anh Tuệ nói chứ, công viwcj đã bận mà nhìn cả đống con số rồi tra bảng để chêm nó vào cũng ngốn thời gian của mọi người. Gía như em ở bên cạnh để giúp anh chêm cái con số ấy vào thì nó đỡ hơn!
Một lần nữa cảm ơn mọi người !
  • 0

#52 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết

Đã gửi 20 October 2012 - 03:48 PM

Anh Tuệ thân! Em chưa giao lưu trực tuyến với anh lần nào, nhưng em biết anh qua lời kể của chị Hà em! Chị Hà em quý anh lắm đấy anh Tuệ ạ! Qua những lời tâm sự của chị ấy với em, em biết liền! Có lần chị Hà em còn hỏi ý kiến em là chị muốn tặng hai người bạn thân trên diễn đàn tấm ảnh chụp chung của hai chị em em, em đã đoán già đoán non là thể nào chị Hà em cũng tặng ảnh cho anh…Hi… hi…
Hôm nay nhân ngày 20-10 đường xá xa xôi …em nhờ anh mua những bông hoa tươi thắm nhất tặng mẹ anh, bu nó của anh và cháu gái (ruộng sâu trâu nái) của hai chị em em sinh ngày 11-10-2009 nhé! (Chị Hà em giờ đang mê mải vẽ tranh phong cảnh núi rừng Yên Bái quê, em tin là chị ấy vẫn nhớ đến anh nhiều lắm lắm)

Về dự án P1, theo cảm nhận ban đầu thì dự án này đã khả thi 90% , bước đầu thì lisp của anh và anh Hà cũng sẽ được ứng dụng ít nhiều vào thực tế sản xuất rồi anh ạ. Đây là chuyên mục Cơ khí không phải thư giãn, nên những điều em viết ở đây chỉ có khoảng 5% là thư giãn, còn lại 95% là nghiêm túc anh ạ!
Cơ khí đang là miền đất hứa rộng bát ngát mênh mông và còn nhiều vùng hoang dã đất đai mầu mỡ phì nhiêu, chim cò bay mỏi cánh rơi lả tả... Theo thống kê mới nhất của em thì có khoảng 17 dự án có khả thi nữa, anh ạ!

Cơ sở dữ liệu dưới dạng file txt hoặc là file excel để cung ứng cho các nhà đầu tư thì em đã giao nhiệm vụ cho anhvanyeuem chưa biết là tiến độ công việc đến đâu??? Vì hiện tại em chỉ có sách in giấy và tài liệu dạng pdf thôi anh ạ!

Cảm ơn em nhiều
Về cơ sở dữ liệu thì anh nghĩ nên chia ra, mỗi người một ít rồi gõ vào. Góp gió thành bão. Như anh đấy, chỉ một đêm anh làm một loáng là xong miền dung sai H = 1 -> 18
Anh sẽ gửi file Excel mà anh đã làm được tối đêm hôm đó lên cho em xem
Hình ảnh của "cánh đồng" đó đây. Màu xanh là sai lệch trên, màu vàng là sai lệch dưới
Hình đã gửi

File Excel đây : http://www.cadviet.c...52_dungsaih.rar
Nếu có thể em và các bạn chia ra, mỗi người một ít là xong cơ sở dữ liệu ấy mà

Chúc em ngày 20-10 thật vui và hạnh phúc!
  • 2

#53 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết

Đã gửi 20 October 2012 - 03:50 PM

[Về cơ sở dữ liệu thì anh nghĩ nên chia ra, mỗi người một ít rồi gõ vào. Góp gió thành bão]
Cái này có lẽ để em làm 5 cái bảng trên cũng được anh Tuệ al!
Nếu như dữ liệu không có sự sai lệch giữa em và bác Hoan(Vì em lấy dữ liệu từ cuốn dung sai- còn bác Hoan ở STCK thì để em hoàn thành 5 bảng kia vậy.
Bác Hoan cho ý kiến và em đã tạo cho bác 1 tài khoản ở trang nếu photobucket của bác hỏng!
http://imageshack.us/
Mail truy cập : halinhmr@gmail.com

Hình đã gửi
Mật khẩu truy cập là: 01021982
Cách sử dụng bác nhìn vào đây :
Nhất trí như Uỷ ban phương án này!
  • 0

#54 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết

Đã gửi 20 October 2012 - 03:55 PM

Chào mọi người:
Những gì cần nói thì anh Anhvanyeuem và bác Hoan đã nói rồi , em không nói gì thêm.
Nhưng em vẫn chưa làm được. Em load nó rồi, dánh lệnh rồi, hiện lên bảng rồi. Nhưng sao khi em
Click vào Gán cho dim với miền dung sai H / Chọn đối tượng thì không hiện lên kết quả ( hiện lên miền dung sai ấy ak).
Có 1 cái nữa là Cad của em sao khi Save as hay Load 1 lisp nào đó nếu Tệp cần load hay vị trí cần lưu
ở đường dẫn của hệ thống thì là lưu file và load lisp được.
Còn nếu em click vào 1 thư mục lưu khác thì nó báo lỗi Erro…gì gì đấy rồi tắt Autocad của em luôn.
Mọi người chỉ cho em với!

1.Sao lại không làm được?

B1: Bạn tạo 1 dimsion style theo ý của bạn.
B2:Sau khi tạo xong bạn tiến hành ghi dung sai cho chi tiết cần ghi theo thứ tự:
Ghi kích thước bình thường cho chi tiết.
Load Lisp về. đánh lệnh DSAI/ xuất hiện bảng tuỳ chọn/ bạn click vào tuỳ chọn :Gán cho dim với miền dung sai H/ Click Chọn kích thước vừa đo/ Enter.
Chúc bạn thành công!
2. Cái lỗi này do crack của bạn không được nên khi Save as Autocad sẽ tự tắt và hiện lên bảng đăng ký !
  • 0

#55 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 20 October 2012 - 04:18 PM

Em cảm ơn anh Tuệ nhiều nhiều, em vẫn chưa thử lisp của anh và của anh Hà, em chờ đợi các ý kiến phản biện rồi mới trả lời sau. Vì là em không biết gì về lisp cả, mong anh và anh Hà hiểu và thông cảm cho em.
Cảm ơn anhvanyeuem nhiều nhé, mong được cộng tác và chia sẻ thường xuyên của anhvanyeuem , mỗi người một lĩnh vực cộng tác khác nhau vào đây để học tâp lẫn nhau và thư giãn. anhvanyeuem hãy sinh hoạt và ăn uống điều độ và giữ gìn sức khỏe nhé! Một lần nữa cảm ơn anhvanyeuem nhiều nhiều!
You have reached your quota of positive votes for the day!
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

#56 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết

Đã gửi 20 October 2012 - 04:49 PM

Đây đây bác Hoan ơi: Nóng hổi nóng hổi thế này mà bác ơi:
Anh tụê đã cho dân cơ khí 1 món lẫu ngon thế này mà cơ bác:

• 0

#57 Doan Van Ha

Doan Van Ha

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 5454 Bài viết
Điểm đánh giá: 2626 (tuyệt vời)

Đã gửi 20 October 2012 - 06:38 PM

...
Gửi Anh Hà:
...
Mặc dù anh rút lui, nhưng em vẫn mong anh tham gia đóng ghóp ý kiến cho topic này!
Nếu được thì cảm ơn anh nhiều!
...

Đóng góp ý kiến:
Trong trường hợp dữ liệu mở và khối lượng quá lớn thì cách hay nhất để người dùng cảm thấy thoải mái khi sử dụng, đồng thời người lập trình cũng ít tốn công sức là tạo 1 thư viện người dùng. Khi đã là thư viện thì có thể Add/Modify/Delete vô tư.
Lúc đó mọi người đều ngủ khỏe.
  • 1

* Chỉ nên yêu cầu Lisp khi bạn làm việc đó mất cả ngày nhưng họ chỉ viết 1 giờ. Đừng nêu yêu cầu Lisp khi bạn chỉ làm 1 giờ nhưng bắt họ phải mất cả ngày.

* Nhờ viết lisp cũng như đi khám bệnh. Chỉ gởi căn cước và than sắp chết thì không bác sỹ nào cứu sống được.

#58 CAD.CAM.CNC.CAE.CAPP

CAD.CAM.CNC.CAE.CAPP

biết zoom

• 19 Bài viết
Điểm đánh giá: 3 (bình thường)

Đã gửi 20 October 2012 - 06:50 PM

Trời! Khoa em năm nay cũng có đề tài nghiên cứu khoa học: thiết kế Công cụ tính toán cơ khí( bao gồm cả tính miền dung sai như của các bác) trên autocad.
  • 0

#59 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết

Đã gửi 20 October 2012 - 07:15 PM

Nghiêm cấm sa

Trời! Khoa em năm nay cũng có đề tài nghiên cứu khoa học: thiết kế Công cụ tính toán cơ khí( bao gồm cả tính miền dung sai như của các bác) trên autocad.

Nghiêm cấm sao chép khi chưa được quyền cấp nhé!

Đã là đề tài nghiên cứu là không sao chép!
Cẩn thận không là bị đánh cắp bản quyền bác Hoan ơi!
  • 0

#60 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết

Đã gửi 20 October 2012 - 07:45 PM

Đây là bảng dung sai của kiểu lắp ghép theo hệ thống trục , do chỉ thêm dấu (-) trước số bảng của anh Tuệ nên dễ làm nhanh. Em gửi anh:
Đây là kiểu lắp ghép h từ 1-> 171) . Fille Exel:
http://www.mediafire...zbgbf86edz2dj71

Em sẽ up các bảng khác sau nhanh nhất có thể !
  • 2