Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hieudaica2391

chỉnh sửa trỏ chuột trong cad

Các bài được khuyến nghị

lúc khởi động cad thì con trỏ như thế này

sau khi vào mấy cái này để sửa

thì được cái con trỏ như thế này

nhưng khi tắt cad thì nó lại quay về mặc định...vậy muốn con trỏ khi mở cad ra luôn ra được hình trên thì phải làm thế nào

..

hỏi thêm vấn đề nữa....muốn thiết lập Units luôn luôn là đơn vị Milimet thì phải làm thế nào (khi mở cad ra thì đơn vị của nó đã là Millimet chứ ko phải là Inchs )

xin cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
quansla    232

Hừm, thiết nghĩ gõ thêm chữ "tôi", "em","anh", "mình" có làm mất thêm thời gian đâu nhỉ? đọc bài bạn cứ thấy tưng tức

Mấy cái bạn hỏi trừ Hộp thoại Unist ra, còn lại đều lưu lại cho Cad lần sau hết, nếu không lưu được có lẽ do bị lisp nào đó can thiệp.

về Units cái này có người hỏi rồi, đúng là nó không lưu lại nhưng hoàn toàn có thể khắc phục với việc tạo file mẫu(kể cả mấy cái trên luôn), cần thiết có thể thiết đặt mặc định khi mở Cad là mở file Cad mẫu này, hoặc nếu không nếu chỉ với yêu cầu như hình bạn post thì chọn mẫu khi Ctrl+N là acadiso là được

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cả nhà cho em hỏi cái: cái cad 7 của em không biết tại sao mà chỉnh hai sợ chỉ không được cho dù đã cài đặt trong properties rồi.nó chỉ hiện mỗi cái ô vuông thôi...khi kích trỏ chuột thì chỉ có mấy cái dấu chấm thui...chọn đối tượng không được.khi dùng PAN bằng chuột thì cũng khong dk luôn...cho dù em gỡ ra rùi cài lại đều thế cả...mong mọi ng giúp em.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho e hỏi cái này với: khi quyét đối tượng thì cad hiện lên bảng chữ có dòng: "Line_color_layer_linetype"..vậy phải dùng lệnh j để tắt nó đi?bác nào pro giúp e với..cảm ơn rất nhiều !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo