Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
Thanh Tâm utc48

Hỏi về layout trong cad

Các bài được khuyến nghị

các pro layout cho mình hỏi chút . mình tập quản lí bản vẽ bằng layout . trong layout cua mình dùng khung tên khô A3 . khi mình để 3 bản vẽ A3 mỗi bản vẽ mình dùng nhiều lệnh mv để tạo nhiều khung trong 1 layout thì khi chuyển sang layout khác cad rất "đơ" ngồi chờ mất 5p mới load xong và báo lỗi " autocad low memory " . Bác nào chỉ dùm mình khác phục lỗi đó với , mình nghĩ chắc không phải do cấu hình máy , cấu hình máy mình core 2 ram 1GB . các ổ c d e vẫn còn dư rất nhiều

Thanks các bạn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
quansla    232

các pro layout cho mình hỏi chút . mình tập quản lí bản vẽ bằng layout . trong layout cua mình dùng khung tên khô A3 . khi mình để 3 bản vẽ A3 mỗi bản vẽ mình dùng nhiều lệnh mv để tạo nhiều khung trong 1 layout thì khi chuyển sang layout khác cad rất "đơ" ngồi chờ mất 5p mới load xong và báo lỗi " autocad low memory " . Bác nào chỉ dùm mình khác phục lỗi đó với , mình nghĩ chắc không phải do cấu hình máy , cấu hình máy mình core 2 ram 1GB . các ổ c d e vẫn còn dư rất nhiều

Thanks các bạn !

core 2 ram 1GB thế này là yếu rồi bạn ơi, Ram có 1 G à,

Ram 1 G không chạy được Win7, Ram1G không chơi được Cad đời cao, Ram nhiều G còn ăn layout chưa ăn ai huống hồ Ram mình yếu, Để khắc phục bạn hãy tắt bớt hiển thị layout đi( ví dụ trong không gian layout có 5 viewport thì cái nài OK rồi, vào Ctrl+1 tắt hiển thị nó đi, sẽ đỡ mất công load hình của nó, chúc bạn thành công

(nếu có điều kiện bạn hãy up lên 2Gb,4Gb,.. hì hì)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo