Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lephap89

cách chuyển một layer thành một layer khác

Các bài được khuyến nghị

em muốn chuyển tất các các nét của layer này thành layer khác thì làm thế nào ak( không dùng lệnh ma ) . Bác nào biết thì giúp em với nha, em cám ơn rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cách thổ dân :D của mình là: quét chọn toàn bộ đối tượng mún đổi layer hoặc lọc hết các layer mún đổi thành 1 layer nào đó rùi quét chọn. Sau đó click vào thanh layer cho nó xổ xuống thich thành layer nào thì chọn layer đó ok. ko dùng lệnh ma.

Bạn mới sử dụng cad ????? ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách thổ dân :D của mình là: quét chọn toàn bộ đối tượng mún đổi layer hoặc lọc hết các layer mún đổi thành 1 layer nào đó rùi quét chọn. Sau đó click vào thanh layer cho nó xổ xuống thich thành layer nào thì chọn layer đó ok. ko dùng lệnh ma.

Bạn mới sử dụng cad ????? ^^

vâng, em chưa hiểu về lọc lắm , bác có thể chỉ bảo thêm em không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

comamnd: layiso -> chọn các đối tượng thuộc các layer nào đó mún lọc ra, thì các layer khác sẽ ẩn đi chỉ hiển thị các layer đã chọn. Mún lấy lại các layer đã ẩn thì command: layuniso.

Bạn thích thì lôi thanh layer II của cad ra có biểu tượng khỏi phải nhập lệnh hẳn hỏi ^^

Còn 1 lệnh lọc nữa là Fi, lọc nâng cao rất hay nhưng mình cũng ít xài nên ko rành . Bạn thích có thể sreach trên diễn đàn có nhiều bài đấy. ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

comamnd: layiso -> chọn các đối tượng thuộc các layer nào đó mún lọc ra, thì các layer khác sẽ ẩn đi chỉ hiển thị các layer đã chọn. Mún lấy lại các layer đã ẩn thì command: layuniso.

Bạn thích thì lôi thanh layer II của cad ra có biểu tượng khỏi phải nhập lệnh hẳn hỏi ^^

Còn 1 lệnh lọc nữa là Fi, lọc nâng cao rất hay nhưng mình cũng ít xài nên ko rành . Bạn thích có thể sreach trên diễn đàn có nhiều bài đấy. ^^

cám ơn bác nhiều nha, hay thế này mà không biết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo