Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
khang141

Kiểu viết lạ trong cad ( cần giúp đỡ)

Các bài được khuyến nghị

Trong các bản vẽ có cao độ địa hình mình thấy các cao độ dương thì người ta viết số nguyên và số thập phân ngang nhau ví dụ : 5.2 ( ngang nhau ). Nhưng nếu viết tọa độ âm người ta viết số nguyên cao hơn số thập phân . Mình ko biết trong Cad làm thế nào viết được như thế. Xin các bạn chỉ giúp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Trong các bản vẽ có cao độ địa hình mình thấy các cao độ dương thì người ta viết số nguyên và số thập phân ngang nhau ví dụ : 5.2 ( ngang nhau ). Nhưng nếu viết tọa độ âm người ta viết số nguyên cao hơn số thập phân . Mình ko biết trong Cad làm thế nào viết được như thế. Xin các bạn chỉ giúp

Bạn thử up file đi. Theo tôi được biết trong Nova (phầm mềm thiết kế đường) có lệnh cao độ thay (cdt) có thể viết số nguyên và số thập phân bằng hoặc cao hơn nhau cũng được. Nhưng cao độ âm thì dùng lệnh đó luôn trả về cao độ dương. Tôi không biết file bạn nằm trong TH nào. Tốt nhất bạn cứ up file để mọi người cùng giải quyết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng rồi bạn thử up file hay hình lên coi mới giải quyết được.

Cái vấn đề viết này cũng tùy vào các bản cad nữa hình như những bản cad sau này (có thể là từ 2006) thì Autodesk có cải tiến một vài phần nhắm trợ giúp cho việc đánh một vài ký tự đặc biệt được dễ dàng hơn thì phải.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hình nó đây, cũng có khi người ta dùng NOVA , mai mình cài vào thử dùng xem thế nào

Dạng này có thể là dung TOPO hay NOVA cua hảng Hài Hòa. Nếu là TOPO thì chỉnh dễ dàng hơn còn NOVA thì lệnh chỉnh chẳng qua là xóa đi ghi lại. Cách ghi này buộc phải tách phần nguyên số ra 1 trị và phần thập phân ra 1 trị

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo