Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
cadviettt

Lỗi khi sửa block

Các bài được khuyến nghị

cadviettt    2

Ai biết chỉ bảo dùm phát đang cần gấp ( mình có bản vẽ copy từ bản khác vào muốn chỉnh sửa chi tiết block "lancan tayvin" dùng Refedit and block editor nhưng không chỉnh đc ) vậy ai biết bảo zùm tui nghen...thanks.Thânchào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
bemove    1.308

Câu hỏi của bạn rất chung chung. Khám bệnh qua thư thì rất khó. bạn có thể úp block ấy lên diễn đàn đc không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cadviettt    2

hjhj thanks bemove mìn đã sử lý đc roài ( but vẫn hỏi 1 phát là mìn vào block nhà để chỉnh sửa block cửa nhưng ko chỉnh sửa đc block cửa là sao nhể?? )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bemove    1.308

Bó tay! Những câu hỏi này thì chịu :ph34r: . Đề nghị các bạn khi hỏi một câu dạng như "tôi không làm được" "không hiểu tại sao"... thì hãy post file hoặc 1 phần của file thì mới có thể có câu trả lời. Giả sử tôi hỏi bạn "Máy tính của tôi bị treo tôi làm thế nào bây giờ?" chắc Bill Gate trả lời "cài lại win!!!" - Không được!! "Mua máy mới!!!" :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nguyen Hoanh    4.524
hjhj thanks bemove mìn đã sử lý đc roài ( but vẫn hỏi 1 phát là mìn vào block nhà để chỉnh sửa block cửa nhưng ko chỉnh sửa đc block cửa là sao nhể?? )

Khi bạn sửa block cửa trong block nhà, hãy nhấn F2 và đọc đoạn tiếng Anh mà ACAD đã viết dành cho bạn, bạn sẽ hiểu vì sao bạn không sửa được.

Cái đấy gọi là ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cadviettt    2
( but vẫn hỏi 1 phát là mìn vào block nhà để chỉnh sửa block cửa nhưng ko chỉnh sửa đc block cửa là sao nhể?? )

Cám ơn đã góp ý:D ,, chẳng nhẽ câu hỏi trên của tôi khó hiểu nắm sao? hay là cần nói rõ là " "tôi không làm được" "không hiểu tại sao"( có nhất thiết phải vậy ko?) như ý bạn bemove:D .Thânchào.

Bạn nào biết bảo zùm ( vẫn đang mày mò chưa ra:D).... :s_dead: :ph34r:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nguyen Hoanh    4.524
Cám ơn đã góp ý:D ,, chẳng nhẽ câu hỏi trên của tôi khó hiểu nắm sao? hay là cần nói rõ là " "tôi không làm được" "không hiểu tại sao"( có nhất thiết phải vậy ko?) như ý bạn bemove:D .Thânchào.

Bạn nào biết bảo zùm ( vẫn đang mày mò chưa ra:D).... :s_dead: :ph34r:

Khi bạn sửa block cửa trong block nhà, hãy nhấn F2 và đọc đoạn tiếng Anh mà ACAD đã viết dành cho bạn, bạn sẽ hiểu vì sao bạn không sửa được.

Cái đấy gọi là ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu :D

Đã trả lời rồi mà bạn!

Nếu bạn đọc thông báo, bạn sẽ thấy

** Command not allowed, NHA already checked out for editing **

** Lệnh này không cho phép, NHA đã đánh dấu kiểm để hiệu chỉnh **

Có nghĩa là bạn không thể dùng lệnh refedit này trong lệnh refedit kia.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duy782006    1.372
ạn nào biết cách hatch cho giống file mẫu này vẽ cho mình với. Tổng B cấp kí hiệu mẫu hatch cho dự án nhưng mình dùng lệnh MA lại mà không đươc

http://www.cadviet.com/upfiles/3/dau_hieu_quy_uoc_1.dwg

Bạn chép đè file này vào cad của bạn là ma được thôi.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/acad.rar

Nhớ giải nén ra nha bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay