Đến nội dung

Hình ảnh

các pro cho mình hỏi về bản vẽ cad điều hòa không khí với

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 anhuydcn

anhuydcn

Chưa sử dụng CAD

• 4 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 01 April 2013 - 10:29 AM

http://www.cadviet.c...24_victoria.dwg118124_untitled.pngtình hình là mình có tên bạn đang làm đồ án về điều hòa không khí , hắn có bản vẽ khi mở lên bị lỗi pont với không chỉnh sửa được , ngoài ra còn lỗi produc by..( cái này thì không vấn đề gì ) đây là file + hình , mong các pro giúp đỡ gấp với. thank rất nhiều

• 0

#2 quansla

quansla

biết lệnh xclip

• 641 Bài viết
Điểm đánh giá: 223 (khá)

Đã gửi 01 April 2013 - 10:47 AM

http://www.cadviet.c...24_victoria.dwgtình hình là mình có tên bạn đang làm đồ án về điều hòa không khí , hắn có bản vẽ khi mở lên bị lỗi pont với không chỉnh sửa được , ngoài ra còn lỗi produc by..( cái này thì không vấn đề gì ) đây là file + hình , mong các pro giúp đỡ gấp với. thank rất nhiều

Mình không bị lỗi font bạn à, bạn thử tìm tên font rồi search google lại xem

Và cái mà không sưả được là gì vầy

• 1

#3 anhuydcn

anhuydcn

Chưa sử dụng CAD

• 4 Bài viết

Đã gửi 01 April 2013 - 10:56 AM

Mình không bị lỗi font bạn à, bạn thử tìm tên font rồi search google lại xem

Và cái mà không sưả được là gì vầy

các đường nét trong các bản vẽ không sửa được, ví dụ như không dùng lệnh tr với nó được + tên với khung tên trong đó không sửa được , như kiểu nó được vẽ bằng 1 công cụ nào đó trong cad mà mình chưa biết 
lại phải cài thêm pont thêm cho cad hả b ?

• 0

#4 quansla

quansla

biết lệnh xclip

• 641 Bài viết
Điểm đánh giá: 223 (khá)

Đã gửi 01 April 2013 - 01:48 PM

các đường nét trong các bản vẽ không sửa được, ví dụ như không dùng lệnh tr với nó được + tên với khung tên trong đó không sửa được , như kiểu nó được vẽ bằng 1 công cụ nào đó trong cad mà mình chưa biết 
lại phải cài thêm pont thêm cho cad hả b ?

Hix :D không rõ có phải bạn mới làm quen với Cad không, bản Cad bạn đang dùng là bản Cad 2010, quét chọn thử một đối tượng trong bản vẽ / nhấn tổ hợp phím Ctrl+1 sẽ có một hộp thoại hiện nên, bạn để ý trong đó sẽ thấy tên của đối tượng bạn chọn, cùng các thông tin liên quan

(nó gần giống như là chọn một thèng Nhân viên nào đó, rồi bắt nó trình thẻ nhân viên đó bạn)

Bằng cách này cộng thêm các kiến thức về Cad khác, bạn sẽ biết được đối tượng của mình có Trim được không, có sửa được nội dung không?(vì không phải cái nào cũng sửa giống nhau, trim được đâu bạn à)

Cụ thể là trong bản vẽ của bạn có(và rất nhiều) những đối tượng Trim được bình thường(Line,Polygen-Rectang,..) và cả những text có thể trực tiếp Edit(sửa)

Đồng thời có (nhiều) đối tượng là Block với loại đối tượng này cách Trim,edit bình thường không khả dụng lắm, hoặc không được. Cụ thể trong bản vẽ của bạn, block Khung(là block khung tên bạn hỏi) thì bạn không sửa được không trim được, muốn sửa muốn trim, bạn có thể "nổ"(lệnh Explore,xplore) đối tượng ra(hoặc vào Bedit-block edit qua lệnh "BE") để sửa triệt để các block khác cùng tên)...

Bạn nên xem lại các kiến thức Cad thêm nữa nha, chúc bạn thành công

Còn về vấn đề font chữ thì đương nhiên rồi bạn, nếu thiếu thì phải đi xin, đi vay chứ, Máy mình không có thì phải lấy thêm về thôi, cách lấy font, add font, sử dụng đã có nhiều rồi

Nếu pro hơn thì bạn có thể tìm font tương đương với font bị thiếu rồi chuyển font thiếu sang font có sẵn này  đôi khi cũng được

• 1

#5 anhuydcn

anhuydcn

Chưa sử dụng CAD

• 4 Bài viết

Đã gửi 01 April 2013 - 05:33 PM

Hix :D không rõ có phải bạn mới làm quen với Cad không, bản Cad bạn đang dùng là bản Cad 2010, quét chọn thử một đối tượng trong bản vẽ / nhấn tổ hợp phím Ctrl+1 sẽ có một hộp thoại hiện nên, bạn để ý trong đó sẽ thấy tên của đối tượng bạn chọn, cùng các thông tin liên quan

(nó gần giống như là chọn một thèng Nhân viên nào đó, rồi bắt nó trình thẻ nhân viên đó bạn)

Bằng cách này cộng thêm các kiến thức về Cad khác, bạn sẽ biết được đối tượng của mình có Trim được không, có sửa được nội dung không?(vì không phải cái nào cũng sửa giống nhau, trim được đâu bạn à)

Cụ thể là trong bản vẽ của bạn có(và rất nhiều) những đối tượng Trim được bình thường(Line,Polygen-Rectang,..) và cả những text có thể trực tiếp Edit(sửa)

Đồng thời có (nhiều) đối tượng là Block với loại đối tượng này cách Trim,edit bình thường không khả dụng lắm, hoặc không được. Cụ thể trong bản vẽ của bạn, block Khung(là block khung tên bạn hỏi) thì bạn không sửa được không trim được, muốn sửa muốn trim, bạn có thể "nổ"(lệnh Explore,xplore) đối tượng ra(hoặc vào Bedit-block edit qua lệnh "BE") để sửa triệt để các block khác cùng tên)...

Bạn nên xem lại các kiến thức Cad thêm nữa nha, chúc bạn thành công

Còn về vấn đề font chữ thì đương nhiên rồi bạn, nếu thiếu thì phải đi xin, đi vay chứ, Máy mình không có thì phải lấy thêm về thôi, cách lấy font, add font, sử dụng đã có nhiều rồi

Nếu pro hơn thì bạn có thể tìm font tương đương với font bị thiếu rồi chuyển font thiếu sang font có sẵn này  đôi khi cũng được

thank b rất nhiều, đúng là đối với cad mình chỉ gọi là biết dùng, mình chỉ dùng nó vẽ các bản vẽ thông thường bên cơ khí thui  chứ chưa tìm hiểu sâu hay nhiều về nó,

• 0