Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tuanlongtl

Làm thế nào để khi đặt 1 Block lên trên thì các đường đồng mức ở dưới thành nét đứt

Các bài được khuyến nghị

Làm thế nào để khi đặt 1 block lên trên các đường đồng mức thì các đường đồng mức ở dưới block đó thành nét đứt. Mình có 1 bản vẽ họ làm được như vậy rồi mà mò mãi không ra. Ai biết xin chỉ giáo. Thanks! tuanlongtb@yahoo.com.vn or buituanlong02@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Làm thế nào để khi đặt 1 block lên trên các đường đồng mức thì các đường đồng mức ở dưới block đó thành nét đứt. Mình có 1 bản vẽ họ làm được như vậy rồi mà mò mãi không ra. Ai biết xin chỉ giáo. Thanks! tuanlongtb@yahoo.com.vn or buituanlong02@gmail.com

Block nào cũng được hay Block của họ mới được. bạn có bản vẽ đó trong tay (máy) không gửi lên xem nào.

Mình đoán nếu có việc đó thật thì vấn đề nằm trong cái Block ấy (tạo wipeout).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Block nào cũng được hay Block của họ mới được. bạn có bản vẽ đó trong tay (máy) không gửi lên xem nào.

ĐÚng thế bác Duy ah. Vấn đề là cho các hình trong block thành miền ; lênh region -> etx lên 1 trị nhỏ thôi vd: 0.01+ độ cao max của đường các ĐM -> dùng lệnh hide là được

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình tìm mãi mà không biết để file đó ở đâu. dùng wipeout thì làm mất hẳn đwờng đồng mức bên dưới chứ không tạo thành nét đứt được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình tìm mãi mà không biết để file đó ở đâu. dùng wipeout thì làm mất hẳn đwờng đồng mức bên dưới chứ không tạo thành nét đứt được

Công cụ như nhau quan trọng cách dùng. Nếu che in ít thì ra nét đứt. ok?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo