Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
chepchep2141

Dân kinh tế, hỏi kiến thức Cad cơ bản.

Các bài được khuyến nghị

E đang học Cad. Tất cả đều mới và lạ.
E có bản vẽ, tỉ lệ 1:10

E muốn phóng to cái chi tiết có tỉ lệ 1:10 đó  thành 1:2 thì e cần làm thế nào vậy mọi người? Mụch đích của e là làm cho chi tiết đó bự lên để mượi người nhìn rõ hơn. Vì em chọn khối, kéo ra, nó kéo đc 1 điểm mà ko phải toàn bộ chi tiết.

Em cảm ơn mọi ng trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

E muốn phóng to cái chi tiết có tỉ lệ 1:10 đó  thành 1:2 thì e cần làm thế nào vậy mọi người? Mụch đích của e là làm cho chi tiết đó bự lên để mượi người nhìn rõ hơn. Vì em chọn khối, kéo ra, nó kéo đc 1 điểm mà ko phải toàn bộ chi tiết.

Em cảm ơn mọi ng trước.

Về đọc lại sách đi bạn. đánh cờ thì phải biết luật chơi chứ, các khái niệm cơ bản chưa nắm vững thì có chỉ ra bạn cũng khó hình dung lắm ( bạn nghiên cứu các phần sau để giải tỏa băn khoăn của bạn : lệnh sc, lệnh s , dim, cách in ấn và layout....)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
various    9

Bạn dùng lệnh SC ( SCALE ) sẽ được như ý. Phép biến đổi phân số : 1/10 -> 1/2 tức là vật thể sẽ được phóng to lên 5 lần..

Đối với những người học Autocad 1 cách không chính thống ( không phải dân kĩ thuật, mới bắt đầu học Acad ) nên học bằng cách search. Ví dụ mình search google cụm từ " lệnh phóng to trong cad " ra được 95.500 kết quả. Có được tên lệnh rồi thì bạn search tiếp trên youtube sẽ rất trực quan http://www.youtube.com/results?search_query=scale+in+autocad

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

Em cảm ơn mọi ng trước.

Vẽ nhiều tỷ lệ trong một bản vẽ - DIM - CADViet forum
www.cadviet.com › CADViet forumAutoCADDIM
14-01-2007 - 20 bài đăng - 9 tác giả
Một vấn đề mà người vẽ AutoCAD thường xuyên gặp phải là làm sao để vẽ một bản vẽ có cả tỷ lệ 1/10 lẫn 1/25, 1/50, 1/100...? Mỗi người sẽ ...
16 bài đăng
6 bài đăng
20 bài đăng
13 bài đăng
28 Tháng Năm 2013
19 Tháng Tám 2012
15 Tháng Ba 2011
27 Tháng Năm 2008

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo