Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyentienhien

Layout

Các bài được khuyến nghị

bác nào giúp mình vấn đề này nhé :

1. sự khác nhau giữa tỷ lệ chọn ở trong hộp thoại pagsetup (trong layout) và tỷ lệ chọn cho khung nhìn .

2. khi in trong layout thì chiều dày nét vẽ lại chọn theo màu của đối tượng.Thế thì chiều dày mình chọn trong hộp thoại layer khi vẽ trong không gian mô hình cũng của đường đó để làm gì ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
bác nào giúp mình vấn đề này nhé :

1. sự khác nhau giữa tỷ lệ chọn ở trong hộp thoại pagsetup (trong layout) và tỷ lệ chọn cho khung nhìn .

2. khi in trong layout thì chiều dày nét vẽ lại chọn theo màu của đối tượng.Thế thì chiều dày mình chọn trong hộp thoại layer khi vẽ trong không gian mô hình cũng của đường đó để làm gì ?

Bạn chịu khó tìm nhé,trên diễn đàn đã nói về vấn đề này rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình cũng tìm hoài nhưng không thấy . giúp minh được không

1. Tỷ lệ trong khung nhìn là tỷ lệ mà khi bạn in theo kích thước của khung nhìn thì bạn sẽ được đúng tỷ lệ mà bạn Zoom theo khung nhìn đó.Còn tỷ lệ trên Page Setup là tỷ lệ in của 1 bản vẽ,thường thì khi dùng Layout bạn chỉ cần in theo khung Mview khi bên trong MV đó bạn đã Zoom đúng tỷ lệ bạn cần.

2. Cái Linetype mình đặt trong Layer là Linetype theo Layer.Khi in bạn sẽ phải kết hợp cả Layer và màu của đối tượng để in được 1 bản in đẹp.Nếu trong Layout bạn quét chọn cả 255 màu và để Lỉntype theo "use object linetype" thì tất cả các đối tượng sẽ có nét theo Linetype đã đặt trong Layer, còn nếu bạn chọn từng màu và đặt Linetype cho riêng màu đó thì khi đó tất cảc các đối tượng cùng 1 màu đó sẽ có cùng 1 Linetype như thế(dù chúng ko cùng 1 Layer).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo