Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
quocanhxd05

Acad bị lỗi dimcontinue

Các bài được khuyến nghị

quocanhxd05    6

tôi đang dùng acad2004 nhưng không biết tại sao khi mở một file mới thì dùng lệnh dimcontinue bình thường, nhưng sau một thời gian (vẫn ở trên file đó không tắt acad) lệnh dimcontinue không dùng được (acad hiểu lệnh nhưng giá trị dim thì bằng không và không tạo ra đối tượng dim). tắt acad đi, sau đó mở file đó lại thì dùng được bình thường nhưng sau đó thì lại bị tình trạng tương tự. (bất kì file nào cũng vậy).bà con có ai biết xin chỉ dùm. thanks!!!!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
gp14    1.123
tôi đang dùng acad2004 nhưng không biết tại sao khi mở một file mới thì dùng lệnh dimcontinue bình thường, nhưng sau một thời gian (vẫn ở trên file đó không tắt acad) lệnh dimcontinue không dùng được (acad hiểu lệnh nhưng giá trị dim thì bằng không và không tạo ra đối tượng dim). tắt acad đi, sau đó mở file đó lại thì dùng được bình thường nhưng sau đó thì lại bị tình trạng tương tự. (bất kì file nào cũng vậy).bà con có ai biết xin chỉ dùm. thanks!!!!!!!!!!!!!!

Bạn kiểm tra lại biến DIMASSOC và đặt lại là 1 xem sao? Thử Up file lên đi bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quocanhxd05    6
Bạn kiểm tra lại biến DIMASSOC và đặt lại là 1 xem sao? Thử Up file lên đi bạn!

mình up file nè bạn.

http://www.cadviet.com/upfiles/MC_SIDF_S_S..._2_20081212.zip

Mình đã thử mở file này rồi. nó không dùng được DIMCONTINUE như đã nêu ở bài trước nhưng nếu tắt acad đi mở lại thì mọi thứ OK.Mình cũng đã thử thay biến DIMASSOC và một số biến khác rồi nhưng vẫn không được.Mong chỉ giáo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
meohoang    342
mình up file nè bạn.

http://www.cadviet.com/upfiles/MC_SIDF_S_S..._2_20081212.zip

Mình đã thử mở file này rồi. nó không dùng được DIMCONTINUE như đã nêu ở bài trước nhưng nếu tắt acad đi mở lại thì mọi thứ OK.Mình cũng đã thử thay biến DIMASSOC và một số biến khác rồi nhưng vẫn không được.Mong chỉ giáo.

File bạn up có 1 marco chạy tiềm ẩn ; có lẽ các biến hệ thống và toolbar dimensions bị marco nói trên vô hiệu hoá. Bạn dùng BKAV có thể xoá marco này

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo