Đến nội dung

Hình ảnh

Hỏi các bạn dùng chuột trong CAD 08

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 phandungh

phandungh

biết vẽ pline

• 63 Bài viết
Điểm đánh giá: 35 (tàm tạm)

Đã gửi 21 December 2008 - 05:21 PM

Mình xin hỏi các bạn là:
*Khi mình dùng chuột để vẽ,bây giờ muốn nháy chuột phải thì hiện lên các công cụ mình sử dụng, ví dụ như hiện lên công cụ để truy bắt điểm giữa của một đoạn thẳng khi mình vẽ chảng hạn.Hình như là thay đổi tính năng mặc định của chuột trong CAD thì phải.
* Vấn đề nữa là còn cách nào khác đẻ đưa một thanh công cụ ra dao diện màn hình CAD nữa không? ngoài cách nháy chuột phải vào thanh công cụ rồi tích vào các thanh công cụ mình muốn đua ra.
Mình đang sử dụng CAD 2008, cũng nghe nói là có vài mẹo nhỏ sử dụng như vậy nhưng mình chưa biết cách làm
mong các bậc cao thủ CAD trong diễn đàn ra tay giúp với./.
CẢM ƠN CÁC BẠN NHÉ!
  • 0

#2 gp14

gp14

DO TUAN GIAP

• Moderator
  • 1860 Bài viết
Điểm đánh giá: 1120 (rất tốt)

Đã gửi 21 December 2008 - 10:13 PM

Mình xin hỏi các bạn là:
*Khi mình dùng chuột để vẽ,bây giờ muốn nháy chuột phải thì hiện lên các công cụ mình sử dụng, ví dụ như hiện lên công cụ để truy bắt điểm giữa của một đoạn thẳng khi mình vẽ chảng hạn.Hình như là thay đổi tính năng mặc định của chuột trong CAD thì phải.
* Vấn đề nữa là còn cách nào khác đẻ đưa một thanh công cụ ra dao diện màn hình CAD nữa không? ngoài cách nháy chuột phải vào thanh công cụ rồi tích vào các thanh công cụ mình muốn đua ra.
Mình đang sử dụng CAD 2008, cũng nghe nói là có vài mẹo nhỏ sử dụng như vậy nhưng mình chưa biết cách làm
mong các bậc cao thủ CAD trong diễn đàn ra tay giúp với./.
CẢM ƠN CÁC BẠN NHÉ!

* Để hiện thanh truy bắt điểm thì vẫn là nhấn Shift+chuột phải, để hiện các công cụ khi nhấn chuột phải, theo kinh nghiệm cá nhân thì : gõ OP vào options, thẻ Use Preferences / Right click customization và để giống hình vẽ
Hình đã gửi
khi đó muốn dùng chuột phải để thực hiện lệnh thì bạn chỉ việc chọn đối tượng trước rồi nhấn chuột phải.
  • 0