Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Hãy thử xem, nếu bạn chưa biết lệnh này.

Di chuột vào trong miền bạn cần kéo.

Gõ lệnh PRESSPULL

Chọn miền cần kéo và kéo lên

Thả ra, bạn sẽ được thứ bạn muốn.

Lệnh này còn có thể áp dụng cho khối solid, khi muốn ấn (press) một phần trên khối lõm xuống hay muốn kéo (pull) một phần của khối lồi ra.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lệnh này hay quá, rất nhanh gọn. Em thử lệnh này trong CAD 2004 nhưng kô có được ạ.

Em ở bên kết cấu. A xem có lệnh nào hay hay chỉ júp em anh nhé :s_dead:.

Em chỉ biết các lệnh cơ bản của CAD anh ạ.

Thanks a Hoành!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

BÁC HOÀNH ĐANG VẼ LÀ BÊN CAD 2007, KHÔNG BIẾT CAD 2004 CÓ LÀM ĐƯỢC NHƯ VẬY KHÔNG, TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY CÓ LẼ CỨ DÙNG BO ROÀI EXTRUTH LÊN BÌNH THƯỜNG, BỞI ĐÂY CŨNG LÀ ĐƯỜNG KÍN MÀ .... HƠI NÔNG RƯN 1 CHÚT ... KE KE

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong CAD2004 tất nhiên là làm không được rồi. Chỉ có cad 2007 thì làm được thôi, mình cũng không biết là trong CAD2006 có làm được hay không nhưng mình thì dùng CAD2007. Các bạn có biệt trong CAD 2007 thì có chức năng làm thành 1 đoạn phim dài bao nhiêu cũng được hay không. Phần làm phim này dành cho sự trình diễn về 3D khi hoàn thành một kiến trúc hay một tòa nhà mà mình muốn cho người ta thấy được tổng quát. Cái này rất lợi hại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái lệnh này bực mình lắm, khi dang vẽ 3D, bạn muốn kéo hay đẩy 1 face nào đó thì phải xoay view cho mặt đó nhìn thấy được, đôi khi lệnh thực hiện được, đôi khi không mặc dù đã xoay cho nhin thấy, không biết vì sao :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cái lệnh này bực mình lắm, khi dang vẽ 3D, bạn muốn kéo hay đẩy 1 face nào đó thì phải xoay view cho mặt đó nhìn thấy được, đôi khi lệnh thực hiện được, đôi khi không mặc dù đã xoay cho nhin thấy, không biết vì sao :cheers:

Ko muốn kéo hay đẩy vẫn phải nhập số vì thế chả cần phải kéo đẩy

- kéo áo lên nhập giá trị dương tỷ dụ : 50

- kéo áo xuống nhập giá trị âm tỷ dụ : - 50

lệnh này thân thiện lắm í

ngay cả phần giao của đường elip và đường Spline là hai đường khó tính nhất thời đại

cũng xài được , nên bác cứ yên tậm nhập giá trị mà ko phải nhìn ngó làm gì cho mất thời gian

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sự tiện lợi của lệnh Presspull: Lệnh Presspull là lệnh vẽ 3D solid thích hợp khi người vẽ 3D nhận bản vẽ 2D do người khác vẽ. Chỉ cần gõ lệnh Presspull rồi click chuột vào vùng cần vẽ trên bản vẽ 2D>>>nhập giá trị độ cao là được hình 3D solid>>> dễ dàng xác định được thể tích của vật thể bằng lệnh Massprop.

Về tính năng lệnh Presspull này cũng tương tự như lệnh Extrude, chỉ khác là lệnh Extrude chỉ kéo được khi đối tượng vẽ là Polyline, còn lệnh Presspull chỉ cần miền kín là được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay