Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
iloveyou_qa

Các pro giúp em với em không mở được file này

Các bài được khuyến nghị

iloveyou_qa    3

Có bác nào giúp em với không ạ. Em có rất nhiều file nhưng đều không mở được. Có bác nào biết cách mở file này thì bảo cho em biết với ạ. Thank các pro nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nguyen Hoanh    4.524
Không có bác nào giúp em ạ. Em đang cần gấp quá.

File của bạn hỏng cấu trúc rồi.

1 file DWG đúng cấu trúc thì 2 byte đầu tiên luôn luôn thể hiện chữ AC (41 & 43 hexa)

file của bạn không phải vậy (file của bạn chưa 60 & F9 hexa) nên cho dù ACAD phiên bản nào cũng không thể nhận dạng được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
iloveyou_qa    3
File của bạn hỏng cấu trúc rồi.

1 file DWG đúng cấu trúc thì 2 byte đầu tiên luôn luôn thể hiện chữ AC (41 & 43 hexa)

file của bạn không phải vậy (file của bạn chưa 60 & F9 hexa) nên cho dù ACAD phiên bản nào cũng không thể nhận dạng được.

Bác Hoanh ra tay có khác. Vậy là file của em không có cách nào khắc phục được nữa à bác. Thank bác nhìu nhé. Tiện đây bác cho em hỏi luôn là nguyên nhân vì sao mà file CAD này lại bị hỏng cấu trúc vậy? Có phần mềm nào sửa được lỗi file CAD dạng này không bác. Em có hơn 10 file đều bị như thế cả. Bác cho em biết với nhé để lần sau em còn bít.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo