Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo

số bậc cầu thang

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 nguyenminhduc8221

nguyenminhduc8221

biết pan

Danh tiếng: 1 (b́nh thường)

Gửi vào 02 January 2009 - 10:50 AM

Ḿnh chuẩn bị xây nhà và đang băn khoăn ko biết kích thước cửa như thế nào cho phù hợp, nhà ḿnh hướng nam mặt tiền 8m, cao 2,5tầng (gần 8,6m), sâu 10m. Ḿnh có tường ngăn bắt đầu từ cửa vào chia dọc nhà làm 2 phần, 1 bên 3,8m (phía tây) một bên 4,2m (ở phía Đông) Cửa chính ở phía 4,2m bám sát vào mép tường ngăn, cửa gỗ lim, phần c̣n lại bên 4,8m có nên có cửa sổ nữa ko? ḿnh muốn nhà thật thoáng, bên 3,8m có cửa sổ. Vậy kích thước các cửa như thế nào là phù hợp?
Pḥng khách nhà ḿnh ṇng rộng 4m, sâu 9,6m (ko tính tường), trong đó bao gồm bếp, nhà ăn, cầu thang thông suốt. Ḿnh để cầu thang thẳmg (2nhịp, mỗi nhịp rộng 1m, ko có chiếu nghỉ mà thay bằng các bậc xoắn, trần cao 3,6m-3,8m, cầu thang cách tường mặt tiền 4,8m) ở giữa để ngăn cách pḥng khách và nhà ăn (ko có vách ngăn). Ḿnh muốn chân cầu thang cách chân tường càng xa càng tốt (để lối đi vào bếp được rộng). Vậy mỗi nhịp cầu thang cần bao nhiêu bậc, chiều cao, độ dài từng bậc như thế nào, có bao nhiêu bậc xoắn và bắt đầu xoắn từ bậc thứ mấy (độ dài các bậc ko xoắn là bao nhiêu)
Bác nào thông tỏ chuyện này th́ chỉ giáo giúp em với !
  • 0

#2 duongsatdn

duongsatdn

biết lệnh adcenter

• Moderator
Danh tiếng: 756 (tốt)

Gửi vào 02 January 2009 - 11:05 AM

Ḿnh chuẩn bị xây nhà ...
...
Bác nào thông tỏ chuyện này th́ chỉ giáo giúp em với !

Bác làm quả bản vẽ thiết kế sơ bộ, post lên, sau đó anh em sẽ góp ư thêm. Chứ đọc bài văn tả cảnh này được chữ sau quên chữ đầu mất!
  • 0