Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nhiphong10

cần mọi người giúp về vấn đề kì lạ text trong cad

Các bài được khuyến nghị

Vấn đề của em là về chữ ghi tên thép, 2 chữ cùng 1 layer, cùng text style, và có chĩnh độ đậm bold giống nhau, nhưng khi lên bản in (hoặc nhìn kỹ trên không gian vẽ) thì một chữ đậm, 1 chữ mãnh,

Sau đó em thử move hoặc coppy chữ đậm ra vùng không gian gần chữ mãnh thì chữ đậm lập tức mãnh lại, hoặc em move và coppy chữ mãnh ra 1 số vùng khác thì có thể nó bị đậm lên. Cứ như ko theo 1 qui tắc nào mà chỉ đậm và mãnh theo vùng

Đây là file của em http://www.mediafire.com/download/4lj5lbmbztn4s5i/san+hoi.dwg

Mọi người giúp em với, em đang làm luận văn.

Thêm một chuyện là em có coppy một số thứ từ bản vẽ khác qua bản vẽ này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Vấn đề của em là về chữ ghi tên thép, 2 chữ cùng 1 layer, cùng text style, và có chĩnh độ đậm bold giống nhau, nhưng khi lên bản in (hoặc nhìn kỹ trên không gian vẽ) thì một chữ đậm, 1 chữ mãnh,

Sau đó em thử move hoặc coppy chữ đậm ra vùng không gian gần chữ mãnh thì chữ đậm lập tức mãnh lại, hoặc em move và coppy chữ mãnh ra 1 số vùng khác thì có thể nó bị đậm lên. Cứ như ko theo 1 qui tắc nào mà chỉ đậm và mãnh theo vùng

Đây là file của em http://www.mediafire.com/download/4lj5lbmbztn4s5i/san+hoi.dwg

Mọi người giúp em với, em đang làm luận văn.

Thêm một chuyện là em có coppy một số thứ từ bản vẽ khác qua bản vẽ này.

Lỗi này do cao độ (Z) khác 0.

Gán cao độ bằng 0 la được.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em làm được rồi, cám ơn anh rất nhiều, nhưng còn chữ đường kích thước vẫn còn đậm, mãnh khác nhau, cái đó phải sữa sao anh?

Cũng đưa Z => 0 thôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo