Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
trungkien_hatangdothi

đặt cố định chế độ bắt điểm trong lệnh -HACTH

Các bài được khuyến nghị

Các bác chỉ giúp e cách nào để có thể mặc định cho chế độ bắt diểm được , vì mỗi lần e thực hiện lệnh đều phải an F3 và chọn lai bắt điểm(nó toàn là không có chế độ bắt điểm gì cả)trong khi dùng lệnh bình thường thì vẫn có bắt điểm!

thanks các bác !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác chỉ giúp e cách nào để có thể mặc định cho chế độ bắt diểm được , vì mỗi lần e thực hiện lệnh đều phải an F3 và chọn lai bắt điểm(nó toàn là không có chế độ bắt điểm gì cả)trong khi dùng lệnh bình thường thì vẫn có bắt điểm!

thanks các bác !

up!!! có bác nào giúp e với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nataca    553
up!!! có bác nào giúp e với.

Bạn xem lại trong số Lisp bản ap để sử dụng đã có dòng code bỏ chế độ truy bắt điểm ( mà không phục hồi lại nó).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn xem lại trong số Lisp bản ap để sử dụng đã có dòng code bỏ chế độ truy bắt điểm ( mà không phục hồi lại nó).

Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình được không. Mình muốn khi dùng lệnh -H này thì không còn phải vào lại để chọnk bắt điểm (vì mỗi khi dùng lệnh này là chế độ bắt điểm lại trống trơn không có kiểu nbào được tick chọn cả)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gp14    1.123
Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình được không. Mình muốn khi dùng lệnh -H này thì không còn phải vào lại để chọnk bắt điểm (vì mỗi khi dùng lệnh này là chế độ bắt điểm lại trống trơn không có kiểu nbào được tick chọn cả)

Up cái lisp bạn dùng lên đi mọi người sẽ sửa lại giúp bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nataca    553

Nếu bạn đánh hẳn lệnh Hatch hoặc .Hatch mà vẫn bị như thế thì có khi phải xem xét đến việc cài lại cad thật. Nếu nó không bị mất bắt điểm thì chứng tỏ bạn đã có một lisp chứa lệnh -H trong lisp của bạn tác động đến.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hvacvn1984    0

chào các bạn

Mình sài cad 2015, dùng lisp nam vẽ ống gió,..sau khi dùng lại mất snap,liên tục F3 để bật lại osnap,bác nào biết cách giúp mình khắc phục với,thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo