Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
viet_wolf1812

Vấn đề khung tên trong layout

Các bài được khuyến nghị

Mọi người giúp em cái, em tìm mãi mà chưa ra hướng giải quyết. Cụ thể như sau ( chi tiết ảnh ở dưới )

Em đang vẽ bản đồ quận Hai Bà Trưng, giờ em muốn đặt khung tên vào phần đánh dấu như trong ảnh thì em phải làm như thế nào ạ.

OR làm thế nào để em chỉ xóa cái phần có khung đó để đặt khung tên và chú thích cho bản vẽ thôi.

Em cảm ơn cả nhà.

Em gửi lại link cả nhà xem hộ em nhé

https://www.mediafire.com/?b4dndikv5dzr9p3

https://www.mediafire.com/?xz9pp1koibncpuj

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cả nhà ai giúp em với

bạn coppy một khung mới ra rồi dùng lệnh MV để view những phần mình cần (muốn thể hiện phần nào thì zoom tại vị trí những phần đó)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có phải ý của bạn là như thế lày không? bạn chỉ cần coppy khung tên vào word rồi coppy ngược trở vào cad.Nó sẽ biến khung tên thành định dạng *.JPG.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có phải ý của bạn là như thế lày không? bạn chỉ cần coppy khung tên vào word rồi coppy ngược trở vào cad.Nó sẽ biến khung tên thành định dạng *.JPG.

Vâng đúng rồi đó anh, em cảm ơn anh nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vâng đúng rồi đó anh, em cảm ơn anh nhé

Không cần cảm ơn đâu bạn vì cái này mình cũng học hỏi của người khác.Chỉ cần bạn nhiệt tình chia sẻ các kinh nghiệm của bạn trên diễn đàn là được rồi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không cần cảm ơn đâu bạn vì cái này mình cũng học hỏi của người khác.Chỉ cần bạn nhiệt tình chia sẻ các kinh nghiệm của bạn trên diễn đàn là được rồi.

Em đã xử lý được rồi, copy trực tiếp vào layout rồi sử dụng lệnh Vpclip để xử lý viền bao quanh. Nếu dùng như của ảnh thì chữ trong khung tên sẽ không nét lắm nếu ta kéo khung tên ra cho đúng tỉ lệ trên bản vẽ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay