Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

pohan

Thành viên
  • Số lượng nội dung

11
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi pohan

1.  

Lisp ghép từng cặp 2 text rời (dạng số) có khoảng cách 2 điểm chèn 1 hằng số, thành 1 text, thêm dấu chấm thập phân.

;Doan Van Ha - CADViet.com - Ngay 11-6-2012
    ;Muc dich: Noi tung cap text kieu num gan nhau nhat, bang dau ".". VD: noi "5" va "32" thanh "5.32".
    ;Doi tuong chon va phan nhom theo tung cap co khoang cach giua 2 diem chen text la hang so.
    (defun C:HA(/ ent1 ent2 lay1 lay2 kc ss lst x1 x2)
    (while (not (setq ent1 (car (entsel "\nChon text so lon lam mau: ")))))
    (while (not (setq ent2 (car (entsel "\nChon text so nho lam mau: ")))))
    (princ "\nChon tap hop cac Text can noi...")
    (setq lay1 (cdr (assoc 8 (entget ent1))) lay2 (cdr (assoc 8 (entget ent2))))
    (setq kc (- (car (cdr (assoc 10 (entget ent1)))) (car (cdr (assoc 10 (entget ent2))))))
    (setq ss (ssget (list (cons -4 "<AND") (cons 0 "TEXT") (cons -4 "<OR") (cons 8 lay1) (cons 8 lay2) (cons -4 "OR>") (cons -4 "AND>"))))
    (setq lst (vl-remove-if 'listp (mapcar 'cadr (ssnamex ss))))
    (if (/= (rem (length lst) 2) 0)
      (alert "Yeu cau so luong 2 nhom Text phai bang nhau!")
      (foreach ent1 lst
       (setq x1 (car (cdr (assoc 10 (entget ent1)))))
       (foreach ent2 lst
    	(setq x2 (car (cdr (assoc 10 (entget ent2)))))
    	(if (equal (- x1 x2) kc 1E-8)
    	(progn
      	(entmod (subst (cons 1 (strcat (cdr (assoc 1 (entget ent1))) "." (cdr (assoc 1 (entget ent2))))) (assoc 1 (entget ent1)) (entget ent1)))
      	(entdel ent2)
      	(setq lst (vl-remove ent1 (vl-remove ent2 lst))))))))
    (princ))

Cái này bị lỗi bác ạ. Nó chỉ được 1 đôi đầu tiên trong tập hợp thôi, bác fix lại giúp em được ko?

2. Em dùng máy dell vostro 1310 vga Nvidia 8400 GS nhưng không hiểu sao ko sử dụng lệnh hatch trong cad 2007 đc, khi hatch thì nó không hiện hình lên, em đã thử hatch cả solid cũng ko được nữa. Và những bản vẽ cũ trước đó ở model có hatch thì sang layout ko đọc được. Xin các anh chỉ giúp em cách khắc phục với, em xin cảm ơn!!