Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

retun

Thành viên
  • Số lượng nội dung

175
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi retun

1. Thân chào các anh chị em trên diễn đàn, hiện mình đang có một khó khăn, file mình đang vẽ sau khi dùng lệnh purge xong thì bản vẽ bị treo và đơ luôn, xong xuôi tắt đi mở lại thì pan va zoom rất lâu và nặng không vẽ tiếp được, về cấu hình máy thì ổn vì máy dùng chuyên 3d nên không lo, mình up file lên mong có anh chị em nào giúp file có thể vẽ được bình thường, giúp mình cài đặt lại cấu hình cad khi vẽ cho đỡ nặng được không ạ! Cảm ơn mọi người

link mình đính kèm mong mọi người giúp sớm:

http://www.mediafire.com/?he4g0s4m64lvawa

2. chào các anh chị em trên diễn đàn , hiện nay em đang làm một khu resort tư nhân qui mô 1-2ha , xung quanh các hạng mục đường xá điện nước của khu đô thị đã có hiện công việc của mình là trinể khai các hạng mục hạ tầng của khu bao gồm đường đi lối lại , bể bơi và cảnh quan của các khu vực chức năng nhỏ của khu resort , xin hỏi các anh chị em trên diễn đàn ai có bản vẽ hạ tầng chi tiết của một khu tưng tự có thể share cho mình tham khảo. Xin chân thành cảm ơn

3. Các anh chị em trên diễn đàn cho em hỏi có ai đã từng bị trường hợp của em chưa em dùng lệnh trim như bình thường quyét đối tượng rồi nó bị như vậy cú vụn ra không hết! Xin các anh chị ai đã từng bị nhu vầy chỉ em cách khắc phục em xin chân thành cảm ơn

http://nt9.upanh.com/b1.s32.d1/22a5e8208fe18078bcf2d2085d65f9a9_52310569.loilenhtrim.png

4. Mạn phép xin hỏi các anh chị trên diễn đàn ai có bản vẽ triển khai loại sàn bê tông như hình em gửi có thể cho em xin file để tham khảo có được không ạ! Em cũng thấy ngoài bắc này không thấy sử dụng loại sàn này nhiều chủ yếu đối với các nhà cao tầng trong nam ví dụ như bitexco là dùng rồi , ai có bản vẽ có thểm cho em xin để tham khảo được khôgn ạ !Em xin chân thành cảm ơn

5. Thân chào các anh chị em trên diện đàn, chúc các anh chị em mạnh khỏe học tập và công tác thật tốt. Em đang làm một khu nghỉ đưỡng tư nhân, nói resort thì to quá, qui mô chỉ khoảng 4800 m2 có đủ dịch vụ, em đang tìm mấy mẫu chòi nghỉ uống nước, kiểu cổ cũng được, nay muốn hỏi các anh, chị em trên dd có ai có mẫu thì cho em xin để tham khảo. Em xin chân thành ảm ơn mọ người

6. kính chào các anh chị trên diễn đàn, mong các anh chị quan tâm và giúp đỡ. hiện em đang làm đò án tốt nghiệp, khu đất em được thầy huơng dẫn chọn là khu vực gần ciputra , em xin hỏi các anh chị trên diễn đàn đã có ai từng tham gia một số dự án ở khu vực đó có bản đồ nền hiện trang có thể cho em xin. Xin chân thành cảm ơn các anh chị rất nhiều

7. các anh chị em trên diễn đàn cho mình hỏi ở nước ta chỉ tiêu diện tích đất dân dụng cho một ngươiì đối với đo thị loại 1 là bao nhiêu

-đất cây xanh

-đất ở

-đất công trình hành chính công cộng

-đất y tế giáo dục

là bao nhiêu m2/người , và văn bản, qui chuẩn , hoặc tiêu chuẩn nào của bộ xây dựng qui định vấn đề này , mình đã xem trên web của bộ xd nhưng hầu hết các văn bản có liên quan đến vấb đề qui hoạch và phát triển đô thị đều không thấy nói rõ , hoặc mình chưa tìm thấy . xin anh chị em trên diễn đàn giúp đỡ mình . mình xin chân thnàh cảm ơn ! :leluoi:

8. Em có một thắc mắc muốn hỏi mọi người , hôm nọ em đi in ở quán thấy anh hàng in dùng lệnh hay lissp gì mà khi anh ấy chọn tất cả các đói tượng nét tô vật liệu (hacth) rồi ấn phím số 1 trên bàn phím thì tất cả các đói tượng hacth trên bản vẽ đều chuyển về layer 1 , rồi cư như vậy các đói tượng tuờng là 2 thì hắn ấn số 2, -tương ứng với layer 2 - em nghĩ chắc là anh ấy dùng lisp, rất hay và nhanh , nếu ta làm việc trên nhiều layer. mọi người có thể giúp em biết thêm không ạ!, em xin cảm ơn! :(

9. mình tạm dịch là như vầy :

"Không được quản lý ngoại lệ đã xảy ra tại một thành phần trong ứng dụng của bạn. Nếu bạn bấm tiếp tục, ứng dụng sẽ bỏ qua lỗi này và cố gắng để tiếp tục.

Chỉ có phông chữ TruType được hỗ trợ. Đây không phải là font TrueType"

bạn thủ chỉnh lại font mặc định của máy xem sao ví dụ mặc đình time new roman sang Arial xem sao

vào Display chỉnh font tại nút font >chọn lại font khác , font bạn đàn dùng luông thể hiện tại dòng coman ấy mà , thử thay font khác xem sao > Thân

10. Mình đang dùng acad 2011 và thường ấn nhầm vào nút F1 thay vì là ESC, mỗi lần như thế là lại mở web lên, làm chậm thao tác, mất tập trung. Ai biết cách bỏ Help với F1 xin giúp đỡ.tks

F1 help rất bổ béo , sao lại muốn tắt em nố di , có chăng bạn nên bỏ thói quen nhầm nhọt của mình đi thì hơn. :rolleyes:

11. em có dùng lisp cắt chân dim trên diễn đàn nhưng sau khi sử dụng lệnh mà áp dụng lệnh Move hay copy thì đều bị thế này lầ sao hả các bác

chào bạn vấn đề của bạn đá có rất nhiều người trên diễn đàn mắc phải , hình như mọi người cũng đã bàn rất nhiều . bạn có thể làm theo cách sau

-bước 1 ; bạn vào option và làm theo hình , nhớ bỏ chọn phần mình đã đánh dấu mầu đỏ

-buớc 2 : bạn đánh lệnh dda , chọn all nếu bạn cần cả bản vẽ > ok .

chúc bạn thành công ! :rolleyes:

• Vote tăng 1

12. Các anh chị trong diễn đàn cho em hỏi khi mình in ấn thường phải đặt nét in, em thấy trên công ty em làm có nguời có file nét in đặt sẵn hay sao mà khi in họ không cần chỉnh . Có phải là mình cài đặt sẵn một file acad.iso hay acad.lin gì đó không , chứ em thấy mỗi lần in fải đặt lại nét thì mất thời gian wá , mong anh chị chỉ giúp ! chân thành cảm ơn :cheers: