Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

pinkn0102

Thành viên
  • Số lượng nội dung

10
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi pinkn0102

1. cho mình hỏi về kích thước file ảnh render Vray

Khi bật F10, mình thấy có 2 chỗ để khai báo kích thước ảnh

+Khung 1 là ở thẻ Common/ common parametes/ output size

+Khung 2 là ở thẻ Vray/ Vray frame buffer

vậy thì sử dụng cái nào hử mọi người!

đồ án trước mình làm ở khung 1, với Width:3200, Height: 2400--> kích thước ảnh ra quá lớn, hình như 2 cạnh đều là trên 100cm, trong khi đó mình chỉ cần khổ A1 60.80cm thôi à, nên vì render khổ lớn mất thời gian quá!

nếu mình giảm 2 con số 3200 và 2400 thì chất lượng hình có giảm ko

vậy nếu render khổ A1, A3, A4 thì các con số này như thế nào mọi người!

2. mình mở 1 bản vẽ sân bay có sẵn! ví dụ khoảng cách giữa 2 cột là 24000, nhưng khi mình dim kích thước lại đoạn đó thì nó lại ra là 36542

mình đã vào FORMAT/ UNITS/INSERTION SCALE =MM rồi!

ở DIMENSTION STYLE/ +USE OVERALL SCALE OFF : 1

+SCALE FACTOR :1

còn phải chỉnh cái gì nữa ko mọi người! giúp mình với nghen!!!!

3. mình mở 1 bản vẽ cad có sẵn lên, rồi mình vẽ 1 đường line đánh 500 (mm), sau đó mình dim kích thước , thì nó hiện ra là 50000...làm sao khắc phục lỗi này vậy mọi người

mình đã chỉnh ở DIMENSION STYLE MANAGER/MODIFY/ PRIMARY UNIT/ PRECISION/ CHỈNH CÒN 0...Nnhưng kết quả vẫn ko thay đổi...

mọi người giúp mình với nha

4. giả sử khi mình vẽ 1 cái phòng, sau đó vẽ cái gường trên mặt TOP đi chẳng hạn...nhưng ở các mặt khác thì ko thấy giường đâu cả...phải zoom, rồi kéo, rồi tìm...mà nó ở rất rất rất xa căn phòng ...rất mất thời gian!! mọi người giúp với!!!!

trường hợp tương tự như với merge file 3d, tìm hoài mà hỏng thấy cái file đã merge nằm ở đâu trong vùng nhỉn