Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

quanghafire

Thành viên
  • Số lượng nội dung

11
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi quanghafire

1. Sao bạn không tập dùng menu hay toolbar cho tiện, screen menu bất tiện nếu có nhiều submenu, trước sau gì cad cũng bỏ nó thôi( nghe nói từ cad 2012 đã ko còn dùng).

Nghiệp dư mà bạn, ngại thay đổi và ít tgian cập nhật cách sử dụng. Quen cad 06 vì vẽ từ hồi đó tới giờ, nhất là các lệnh bắt điểm, from to...., xử lý 3d ánh sáng vật liệu đơn giản. Bữa nay ko mở file cad 06 báo lổi c++ gì đó nên ko dc sẵn cài mới cad 14 mà chưa quen, thật khó quá, ai rành chỉ giúp với !

2.  

Ở cad 2010 tôi đang xài thì như thế này (còn 2014 thì tôi không biết) :

1. Ðánh lệnh cui, tìm Legacy > Screen Menus , nếu chưa có gì thì tạo mục Screen (bấm nút phải -> New screen menu).

2. Khi tạo screen Menu mới thì nó có sẵn 22 line, bạn mở các mục command line ở ô bên duới, kéo thả từng lệnh nào bạn muốn 

vào 1 trong 22 line nói trên .

3. Xong bấm apply.

kéo thả từng lệnh nào bạn muốn 

kéo thả từng lệnh nào bạn muốn 

Khi tạo screen Menu mới thì nó có sẵn 22 line, bạn mở các mục command line ở ô bên duới, kéo thả từng lệnh nào bạn muốn 

Khi tạo screen Menu mới thì nó có sẵn 22 line, bạn mở các mục command line ở ô bên duới, kéo thả từng lệnh nào bạn muốn 

Cad 14 mà Bạn ơ! Cad 10 thì khỏi bàin rồi, dù sao cũng rất cảm ơn!

3. Không có cad2014 để thử, bạn thử xem 1 trong 2 cách này có được không:

1. Options > Díplay > nếu có mục Díplay screen menu thì nhấp chọn.

2. Lệnh cui > acad.cui > legacy > screen menu > tạo screen menu mới

Screen menu là cái hơi bị cổ xưa, có lẽ cad đời mới không còn hỗ trợ, chắc bạn phải tạo bằng tay bằng cách thứ 2 thôi.

Hoặc còn 1 cách nữa là vào cad2006 kiếm file .cui hay .cuix có cái screen menu cũ rồi copy vào cad 2014.

Bạn chỉ rõ giúp mình cách 2 với, cảm ơn Bạn!

4. Em dùng Cad 2006 từ hồi đó tới giờ, mới bị lỗi chuyển sang Cad 2014 mà không quen với giao diện không có screen menu, lên đây nhờ các Anh CHị EM trên diễn đàn giúp làm sao để có SCREEEN MENU trong giao diện khi vẽ Cad 2014 với ạ, Em chỉ vẽ nghiệp dư mảng thi công nội thất, mong dc giup đõ, sẽ hậu tạ, cảm ơn Anh Chị Em CadViet!

P/s: mong quý Anh Chị chia sẽ qua e.mail: quanghafire@yahoo.com.vn, Thanks All!