Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

zzkhohieuquazz

Thành viên
  • Số lượng nội dung

12
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi zzkhohieuquazz

1. Sao mình làm theo các cách trên mà không được.

Theo cách của quocmanh04tt

(vl-load-com)
    (setq #pathdirectory_lsp# "d:/LISP")
    (foreach ext  '("*.lsp" "*.fas" "*.vlx")
      (foreach x (vl-directory-files #pathdirectory_lsp# ext) (load (strcat #pathdirectory_lsp# "/" x))))
    (princ)

Cách này thì nó báo lỗi : error: extra right paren on input

Chỉ có được vài lệnh sài được

-----------------------------------------------

Theo cách quocmanh04tt

2 Thư mục riêng củng không được

Cách này thì nó báo lỗi : error: extra right paren on input

xin mọi người chỉ giúp với, cám ơn

2. 23 giờ trước, Duong Nhat Duy đã nói:

Viết lại cho bạn đây.

Cái lisp chọn Text ở trên mình test ko có vấn đề gì nhé !

SW.lsp

Cái này thì đúng chỉ với đối tượng Block thôi, Còn cái của mình gửi thì được all các đối tượng. Cái của A Duy chỉnh lại mình test mấy lần rồi kg dc. a xem đi Đánh lệnh xong, chọn đối tượng mẫu, chọn xong vùng chọn xong rồi nó kg hiển thị đối tượng nào được chọn hết, bảng lệnh thì liệt kê số đối tượng được chọn, con chuột thì tiếp tục hiển thị Select objects:, màn hình thì kg có đối tượng nào được chọn hết,  nếu mình kg chọn nửa thì nó báo lỗi giống ảnh e gửi kèm đó. A xem lại dùm. E sài cad 2007

LOI CHON DOI TUONG NHANH NE.jpg

3. (defun C:HA( / txt ss)  (setq txt (getstring "\nNhap chu cai dau tien: "))  (princ "\nChon cac doi tuong Text...")  (setq ss (ssget (list '(0 . "*TEXT") (cons 1 (strcat txt "*")))))  (sssetfirst nil ss))

--------------------------

Của Bác Hà Rất là tuyệt. Nhưng bác có thể chỉnh thêm chọn được luôn cả Mtext với. Cám ơn bác.

Còn của A Duy chọn vùng xong kg có đối tượng nào dc chọn.

• Vote giảm 1

4. Mấy a chị ơi, Bác Hà ơi e co tải cái lisp này trên trang nào của ai e quên rồi, Lisp đó là chọn nhanh đối tượng cùng thuộc tính. Nhưng nó lại chọn all các đối tượng trong layer, bác có thể xem và sựa lại là chỉ chọn trong vùng mình cần chọn thôi. Xin cám ơn bác.

CHON NHANH DOI TUONG CUNG THUOC TINH.lsp

• Vote giảm 1

5. Ví dụ chọn Text bắt đầu bằng chữ "A":

(ssget (list (cons 0 "*text") (cons 1 "A*")))

----------------------------------

Dạ vâng đúng ý mình cám ơn bác Ha, Nhưng Bác có thể giúp e thêm tùy chọn là tại dòng nhắc là: hỏi là mình muốn chọn chữ cái đầu tiên là chữ nào. Vậy là mình có thể chọn được 24 chữ cái rồi, và cả số nửa. Cám ơn bác.

6. Doan Van Ha

(defun C:HA( / txt) (setq txt (cdr (assoc 1 (entget (car (entsel "\nChon Text mau: ")))))) (princ "\nChon nhom Text...") (setq ss (ssget (list '(0 . "*TEXT") (cons 1 txt)))) (sssetfirst nil ss))

Bác Ha ơi xin bác giúp e: vấn đề e gặp là File cad thoát nước họ gửi file có text gom chung lại 1 layer. Ví dụ Hố Ga A1, A2, A3..., B1, B2, B3..., C1, C2, C3..., họ kg tách ra riêng layer A, B, C cho mình dễ chọn á.

Bây giờ e muốn chọn các Text có cùng nội dung bắt đầu chữ A, đầu tiên thì các text từ A1 - ...  An, hoặc chọn B thì các text từ B1 ... cho tới Bn được chọn vv...,  để e chuyển sang text sang layer khác cho dễ quản lý (hoặc rộng hơn là chọn text bắt đầu bằng chữa cái nào thì các chuổi text trong vùng trọn bắt đầu bằng chữ cái đó  đều đc chọn, bất kể Chuổi  đó gắn liền với số hay text..  ,. Nhờ bác và mọi người giúp đỡ, xin cám ơn.