Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

ttqhkd

Thành viên
  • Số lượng nội dung

12
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi ttqhkd

1. Thấy mấy Bác trò truyện sôi nổi quá, em mạn phép vào đặt một câu hỏi nữa :undecided:.

Là thế này, em thấy mấy bác vẽ bên trắc dọc họ toàn dùng in layout ko. Em vẫn biết in kiểu đó, nhưng em ko biết canh tỷ lệ khi add bản vẽ vào layout sao cho đúng kích thước. Vậy mấy bác giúp giùm em đi :cheers: cảm ơn trước :cheers:.

2. Dạo này phải dùng chung máy tính nên khó xử quá, mỗi khi vào card lai thấy cái lỗi click đôi chuột ko được. Như muốn sửa một bản hacth cho nhanh thì chỉ cần click đôi chuột nhưng giờ thì thằng nào nó đổi rồi. Vậy cần một mod nào giúp với. Xong thì tui chiều :bigsmile: okie :undecided:

3. Ohh no no ! Cái này la dùng WipeOut Còn một thằn XClip nũa cũng hãy không kém

Cái này cũng tạm thôi, vì cái này fải dùng block mới nổi. Còn phần quy hoạch thì phải tạo một cái riêng. Nó gần giống như một cái Deminsion trong Cad. Nó có thể ghi vào phần diện tích, số hộ, chiều cao nơi khu đất ở. Hì đang ngồi nét khi nào về nhà up lên cho. Giờ bó tay <_< (nhậu thôi )

4. Bạn gỏ thử các lệnh với dấu chấm phía trước xem sao!

Nếu được theo tôi đoán bạn đang chay một lisp nào đó có tác dụng vô hiệu các lệnh của cad

bạn tìm các dòng lệnh đại khái thế này:

(command "undefine" "open")

(command "undefine" "close")

Tôi đánh dấu chấm phía trước thì gõ được, nhưng h tôi muốn nó về lại câu lệnh cũ thì mần răng. :)

5. bucminhpm6.th.jpg

Command: l Unknown command "LINE". Press F1 for help.

Command: tr Unknown command "TRIM". Press F1 for help.

Command: ex

Unknown command "EXTEND". Press F1 for help.

Command: tr Unknown command "TRIM". Press F1 for help.

Có ai đã thấy trường hợp này chưa, nếu biết kíu cái, mấy ngày nay hok mần ăn chi được hết :)