Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

dongkhanhlove

Thành viên
  • Số lượng nội dung

6
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi dongkhanhlove

1. Chào các đại sư huynh!

Tôi đang gặp một bản vẽ 3D mà khi sử dụng acad thì nó cho biết đối tượng đó là acad proxy entity và không thể hiệu chỉnh được. Không biết sử dụng phần mềm gì vẽ nên các đối tượng ấy và làm thế nào chuyển nó thành một đối tượng 3d trong acad để có thể dễ dàng hiệu chỉnh được.

http://www.cadviet.com/upfiles/VA4_FU1_001_0.rar

Thank các huynh!

Thân chào!

2. Vậy các bác có biết cách nào để block lại biến thành anonymous block " *u..." không ? Và block ấy có gì đặc biệt khi sử dụng không ?

Mình biết có 1 cách để biến block động thành anonymous block " *u..." nhưng block bình thường thì không biết có được không vì khi ngồi tìm hiểu thì lúc được lúc không thôi hà ! Cuối cùng chả hiểu sao nữa ...Hừm.....!

Cách đó là sử dụng lệnh " FLATTEN " trong cad ấy !

Nhân tiện cho mình hỏi cách để trích dẫn một bài viết luôn. Mình đã tìm trên diễn đàn nhưng không thấy có mục nào để chỉ dẫn hết.

( thành viên mới ! )

3. Bác Hoành ơi ! Dù em đã copy thật là kỹ nhưng chẳng hiểu sao cad cứ báo lỗi là :

Command: ap

APPLOAD convertanyblock.lsp successfully loaded.

Command:

Copyright © 1998, Fabricated Designs, Inc.

Loading UnAnon v1.0 .....; error: malformed string on input

Command: UnAnon

Unknown command "UNANON". Press F1 for help.

Command: UnAnonall

Unknown command "UNANONALL". Press F1 for help.

4. Chào bác Nguyen Hoanh !

Cám ơn bác đã cho biết, vậy em phải dùng theo cách của bác "thoclep" trên diễn đàn thôi, chỉ còn cái XREF không được là khiến em thật khó xử thôi. Nhân tiện nhờ bác xem thử có chỉnh sửa gì được trong lisp ấy để có thể dùng Xref đươc không !

Xin cảm ơn bác rất nhiểu, bác thật là nhiệt tình !

5. Chào năm mới !

Chào Cadviet !

Chào các bác !

Em vừa mới gia nhập vào và có một vài vấn đề xin các bác giúp cho :

1-Muốn tạo lisp để gán biến hệ thống "BLOCKEDITLOCK" và biến "DBLCLKEDIT" vào bản vẽ và có thể chỉnh lại thông qua biến đó (luôn đi kèm theo bản vẽ đó dù ở mọi máy ), và không cho phép những đối tượng là block được kiết xuất ra khỏi bản vẽ đó bằng các lệnh như :Ctrl+C,Ctrl+X,Write block,...

2-Khi người khác sử dụng các phương thức ánh xạ bên ngoài vào như XREF thì được nhưng không cho "bind",edit nó.

Nói tóm lại là "nội bất xuất,ngoại có nhập"

Xin càm ơn !