Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

nguyenduchiep_py

Thành viên
  • Số lượng nội dung

9
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi nguyenduchiep_py

1. Chủ thớt mới làm quen với AutoCAD, diễn đạt câu hỏi không được... lộng lẫy lắm!

Công bằng mà nói thì anh Hantinsaycad và anh Bình đã tóm trúng hồn vía câu hỏi của chủ thớt muốn hỏi, còn anh Hoa dai nhan thì tóm trúng đuôi của câu hỏi.

Do anh Bình không mở bản vẽ ra xem nên trả lời hơi vội : "Còn khi ghi kích thước thì đặt layer 4_KT làm layer hiện hành."

Bởi lẽ kiểu: "dimenson ghi bán kính nó lại hiện layer 4_KT như vậy" nó là Dimension Style có tên kích thước, trong đó đường gióng kích thước, đường kích thước và con số kích thước đều được chọn mầu xanh >>>Do vậy trên thanh công cụ layer dù muốn chuyển layer hiện hành là mầu đỏ da cam vàng lục lam gì gì đi nữa thì khi ghi kích thước nó vẫn ra kiểm dim có mầu xanh

Chốt lại: Tình hình là vẫn còn những bài viết diễn đạt chưa được ...lộng lẫy nên anh Hai Lúa bó tay là phải thôi!

Cám ơn Hoằn nhé, đọc cái tên mà đã thấy loằng ngoằng rồi, :D mà cũng giống như sách, càng loằng ngoằng khó hiểu thì càng hay. :D Hoa dai nhan,sgcq nói mình thế không sai, lúc chưa đọc về layer thì cứ nghĩ trong setup layer thì có khả năng gán luôn dimenson (lines) cho 1 layer mà không cần layer đó có hiện hành hay không. Giờ đọc qua cũng hiểu chút chút, mình sẽ cố gắng để theo nên đây bàn chính sự với các bạn hehe :D. Đúng là các bạn trên này cao thủ nhưng lối nói chuyện chưa quen nên chưa hiểu được, ngồi đọc vài toppic mới ngộ ra, mình cũng nói thật là mình học năm cuối nhưng nhồi nhét học thật nhanh để ra sớm 1 năm, giờ mới biết được sớm 1 năm mà không vững kiến thức thì cũng giải quyết được việc gì nên dạo này dành time cày cuốc. Một tháng, 1 năm, 10 năm không dám bằng các bạn sớm được vì trên này còn có những người tuổi đời hơn mình rất nhiều, tất nhiên cả về kinh nghiệm, kiến thức nhưng mình sẽ cố gắng, để hiểu được những gì các bạn nói trên diễn đàn về Cad :D. Chúc diễn đàn ngày càng mạnh, mạnh hơn cả MESLAB :P

• Vote tăng 1

2. Cám ơn các bạn, mình sẽ cố gắng theo kịp các bạn trong vòng 1 tháng :D hehe Đúng là gà thật, mò từ sáng đến giờ, cũng hiểu được đôi chút, Chúc các bạn sức khỏe nhé, tiện thể các bạn xem cho mình ở bản vẽ này có điều gì cần chỉnh sửa, từ layer đến đường nét nhé http://www.mediafire.com/?w31h6xcpcxp9gtu