Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

SONCAD

Vip
  • Số lượng nội dung

799
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

22

Bài đăng được đăng bởi SONCAD

1. Zời ơi xem Man đá mới sướng làm sao. Tất cả các anh em nào là fan của Manchester United hôm qua xem được 1 trận bóng sướng tê hết cả người.... :(

Tối nay Chelsea - Barca đây... Ai sẽ vào trận chung kết cùng ManU tại Roma???

Mình nghĩ năm nay Barca với hàng tấn công hủy diệt rất kinh sợ và có cảm giác bắn thủng lưới hầu hết các đội bóng mà Barca chạm trán Tuy nhiên Chelsea không phải "tay mơ" nhất là dưới bàn tay của phù thủy Gud Hiddink nên tối nay coi chừng Barca ôm hận khóc ròng...

Dù sao cũng mong 1 trận chung kết giữa Barca với Man U chứ kịch bản như năm ngoái thì hơi chán :(

Với Manchester United là fan ruột mình luôn mong muốn sẽ bảo vệ thành công ngôi vương của mình mà kể từ năm 1981 đến nay chưa có câu lạc bộ nào giành được chức vô địch 2 năm liên tiếp!!!

• Vote tăng 2

2. 5521233235446565655.jpg

Bản vẽ trên được lấy cảm hứng lúc Gp14 đã làm vài xị nếp bắc với rựa mận đấy các bác à! :(

Hỏng rùi... Ngàn lần xin lỗi bác haanh, hu hu em định lấy link file ảnh của bác để bình phẩm tác phẩm của Gp14 nhưng lại lỡ tay del mất tấm ảnh của bác mất rồi nhưng không undo lại được mới chết...

Mong bác thông cảm cho em nhiều nhiều...

• Vote tăng 1

3. Phải nói trận Chelsea và Barcelona hàng thủ của C chơi hay, và đặc biệt là thủ thành Cech - nhưng cũng thừa nhận một điều là tiền đạo của hai đội hôm qua quá dở. Chúc mừng Hiddink ông đã tiến sát hơn tới chức VÔ ĐỊCH.

Chưa thể nói gì trước về ai vô địch nhưng có vẻ kịch bản trận chung kết Cúp C1 sẽ lại tái hiện 2 gương mặt cũ là Manchester United - Chelsea. Phong độ ổn định, đấu pháp hợp lý+chút may mắn sẽ lên ngôi vua! Mình dự đoán MU sẽ bảo vệ thành công chức vô địch!

• Vote tăng 1

4. Chào các bạn

Mình có một đoạn Pline giờ mình muốn thêm một số node trên đường Pline đó (chia Pline thành nhiều đoạn Pline liền nhau) để nắn sửa nó cho phù hợp với hiện trạng.

Bạn nào biết cách thêm Node vào đường Pline chỉ mình với!

Cám ơn vì đã xem tin!

Bạn đánh Pe/Edit vertex/insert.

• Vote tăng 2

5. Em học cad cách đây 7 năm ( 2002) làm việc không chuyên nghành gì tới cad.

Giờ mới xin được việc vẽ tách bản vẽ . Cần giúp đỡ về vẽ tách chi tiết. Xin gửi dùm mình 1 bản vẽ tách cơ khí làm ví dụ về hòm thư dogiap_k10@yahoo.com

Xin cảm ơn vô cùng

Là bản vẽ cơ khí bạn vào mục xưởng cơ khí nhỏ tại đây yêu cầu anh em sẽ giúp đỡ bạn nhanh hơn :

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry56613

• Vote tăng 1

6. 1222222.jpg

Trên hình trên được vẽ bằng lệnh PL theo đi theo đường cua 90 độ. Vì sao một hình bị khuyết góc còn một hình ko bị???

(Cả hai hình đều vẽ bằng lệnh PL đều vẽ từ dưới lên và rẽ phải liền mạch để tạo thành 1 found)

hi hi haanh vẽ cả 2 đường bằng pline với chiều dày nét định trước nhưng 1 đường theo Linetype= Continuous còn đường kia định dạng bằng nét đứt thôi mà!

• Vote tăng 1

7. Loa loa loa loa...Sau khi đã bàn bạc kỹ lưỡng xin gửi thông báo chính thức đến các anh em như sau :

Theo định kỳ gặp mặt hàng tháng, lần họp mặt thứ 3 của anh em dự định sẽ tổ chức tại Bình Quới, Quận Bình Thạnh vào sáng ngày Chủ Nhật (19/4) với chương trình như sau :

9h30 - 11h30 : Họp mặt coffee tại Nhà Hàng Cafê Sông Trăng số 1035 Xô Viết Nghệ Tĩnh. Quận Bình Thạnh (nằm bên tay trái) đường xuống Bình Quới Thanh Đa!

11h15 - .... : Ẩm thực tại Quán Ba ba Sáu Nguyên số 970/4A Bình Quới (gần nhà thờ La San Mai Thôn) để thưởng thức các món ăn phong phú và hấp dẫn....

@ Duy782006 : Bác có thể cho biết địa điểm Bác ở Sài Gòn tại đường và quận nào để anh em bàn bạc và sắp xếp địa điểm hợp lý Bác nhé!

* Sơ đồ địa điểm :

• Vote tăng 2

8. Anh Sơn! Liệu anh có thể thu sếp bà con trong đó cho Duy782006 tham chiến vào ngày 2/5/2009 được không? Cám ơn anh nhiều!!

Rất sẵn lòng Bác Duy ah! Mình sẽ thông báo kế hoạch đến các anh em để sắp xếp tiếp đón Bác!

Nếu mà có thêm Bác duongsatdn nữa thì hay biết mấy Bác nhỉ!

@ Duy782006 : Có thể mình không góp mặt được vì đã có kế hoạch về quê từ trước nhưng đảm bảo Bác sẽ rất vui vì đã có Bác Bình, Happyfeet, vanduong,..... tham chiến cùng!

• Vote tăng 1

9. Ồi ồi, cái nhà bác này, không phải MÁU đâu nha, đó nà TI.......ẾT đấy bác ạ. 30/4 này mới bác vào Sài gòn chơi nà piết niền a.

HÂN HOAN CHÀO ĐÓN CÁC BÁC MIỀN TRUNG VÔ ...... NHẬU.

Còn cái vụ 19/4 ra sao rồi các MOD ơi, có món CÁ THÁNG TƯ không các bác nhể????? Bữa nay ngày 9 rùi, các bác ạ. Có cái gì thì để mõ tui còn phải TẨY RUN chớ.

Theo như thông tin em được biết Feet nhà ta sáng ngày 19/4 phải cắm đầu cắm cổ thi nên theo ý kiến các bác chúng ta có thể duyệt vào lúc 3h chiều ngày 19/4 được không nhỉ?

Hiệp 1 : Lúc 3h00 sẽ cà phê cà pháo tại quán sông trăng bên sông Sài Gòn thoáng mát (Đường thẳng xuống bình quới quán cà phê bờ sông bên tay trái).

Hiệp 2 : Lúc 4h30 chúng ta sẽ sang quán 33 6 Nguyên gần sát đấy (Đường vào nhà thờ La San Mai Thôn)

Góp ý biểu quyết đi các bác nhể! Ai không tham gia đảm bảo đã thiệt mà còn thòi ra một "ấy"

@ Bác Phamthanhbinh, Bác Vbao, Anh Leolas, Anh Nguyenhuyhoang, Anh Vndesperados, Happyfeet, Vanduong, Manhhungxda, The Hiep,....... và còn nhiều anh em khác!

10. ManUtd-Aston Villa:3-2

ManUtd:

C. Ronaldo 14'

C. Ronaldo 80'

F. Macheda 90' (Bàn này đẹp quá,F.Macheda nhân tài mới ở sân Old Trafford)

Aston :

J.Carew 30'

G. Agbonlahor 58'

Một trận đấu nghẹt thở đến tận phút chót và chiến thắng xứng đáng đã giành cho những nhà Đương kim vô địch.

Chiến thắng này đã giúp Manchester United lấy lại được vị trí đầu bảng mà Liverpool đã "mượn tạm".Đây còn là 1 cú hích về mặt tình thần giúp MU có thể vượt qua được sức ép tâm lý sau 2 trận thua mất mặt trước Liverpool & Fulham và tạo đà hưng phấn trước trận gặp FC Porto ở vòng tứ kết Champions League.

Xin chúc mừng Manchester United và những CĐV cuồng nhiệt của ManUtd.

Anh em trên diễn đàn cadviet.com là fan của Mu vào đây chung vui nhé!!Hehe đã quá!!

:leluoi: :cry: :cry:

Một cảm giác ngẹt thở hòa lẫn với niềm sung sướng tột cùng. Chúng ta lại một lần nữa thấy được tài cầm quân của HLV lão làng Alex Ferguson. Ông đã mạnh dạn thay đổi chiến thuật, tin tưởng vào các cầu thủ được tung vào sân mặc dù họ chưa có nhiều kinh nghiệm thi đấu nhất là đối với những trận đấu máu lửa đến thế!

Tuy nhiên chúng ta cũng cần cảm ơn C. Ronaldo, anh đã góp 2 bàn thắng đẹp và quan trọng vực dậy tinh thần thi đấu của đội bóng để cuối cùng chúng ta được tân hựởng hương vị ngọt ngào của chiến thắng. Xin chúc mừng Manchester United - Đội bóng của tôi đã giành lại ngôi vị đầu bảng từ tay Liverpool!!! :cry:

• Vote tăng 2

11. pass là gì

dở hơi à thế post lên làm gì

Bạn là người mới tham gia diễn đàn thay vì bạn sử dụng chức năng tìm kiếm các bài viết trên diễn đàn đã đề cập rất nhiều đến vấn đề password và cảm ơn người post dữ liệu thì bạn lại quay sang trách móc người post dữ liệu là sao?

Password diễn đàn chính là địa chỉ truy cập : www.cadviet.com, bạn cần rút kinh nghiệm cho các lần post bài lần sau!

• Vote tăng 3

12. Dạ xin chân thành cảm ơn Bác Bình nhiều lắm ạ

Nhưng ở quận Bình Thạnh mình uống Cafe ở quán nào vậy Bác: Thủy Trúc, D2, hày là ở đâu ạ

he hé

Không Thủy Trúc và cũng không D2 mà chúng ta sẽ chọn một quán cafê bên sông Sài Gòn thoáng mát, phong cảnh lãng mạn và yên tĩnh phù hợp cho các anh em nói chuyện và cũng gần sát địa điểm chúng ta họp mặt tăng 2 lần thứ 3. Hú 1 phát là kéo qua làm luôn!!!

Lần đăng cai thứ 3 này đảm bảo cả về quy mô lẫn chất lượng. Bà con nhanh tay đăng ký theo hướng dẫn của Bác Bình, ai không đi thiệt ráng chịu...

13. Có rất nhiều tài liệu tham khảo về thuật phong thủy! Theo bài viết của bạn Mr. Po cũng là một cách tính để xác định hướng. Ph168xd hướng dẫn cách tính không được chính xác.

Các bạn có thể tham khảo cách tính tuổi để chọn hướng nhà theo trang dưới đây! Chúc bạn sẽ có những khám phá mới khi nghiên cứu về phong thủy!

http://www.blogphongthuy.com/?p=43#comment-661

14. Trước hết, em xin giới thiệu e là sinh viên, Hiện tại sau vài năm lao động làm thêm em giành dụm được 1 số tiền , Nên muốn xây dựng lại cho bố mẹ cũng như bản thân 1 căn nhà

Em mong mọi người góp ý cho em : Nên xây dựng kiểu gì để vừa phụ hợp với cuộc sống nông thôn cũng như hợp với phong cách hiện đại

Em không học về kiến trúc nên không hiểu lăm nên em xin trình bày về hình dáng thửa đất , mặt bằng ,...

Nhà em có chiều dài : 22m x10 m

Dự tính muỗn xây nhà 2 tầng dien tich 70m2 : Gồm 1 Phong Khach, 3 Phòng Ngủ, 1 Phòng làm việc, 1 phòng thờ,

và em muốn tận dụng 1 WC Bếp nhỏ mới xây ( H mà đập đi thì tiếc do vừa xây xong )

xung quanh nhaf em khong gian rong rai

Ngoài ra em cũng mong mọi người tư vấn cho em về kinh phí nữa: Em va gia dinh chi có tầm ~300 TR

Em mong nhận được sự giúp đỡ góp ý của mọi người.Em cũng muốn hỏi anh chị nào có thể giúp đỡ e thiết kể với chi phí tiết kiệm 1 chút được không ầ

Yahoo Của em là : MakerViet

Bạn muốn nhờ anh em trên diễn đàn tư vấn cho bạn thì ít nhất bạn cũng phải có sự nghiêm túc trong vấn đề trên, nhất là đối với bản vẽ bạn post lên.

Không nhất thiết phải học kiến trúc nhưng bạn vẫn có thể dùng thước vẽ cho chính xác, rõ ràng hiện trạng nhà cũ của bạn với kích thước ghi rõ ràng, kích thước sân, vườn... Ngay khi bạn post bài này lên nhìn bản vẽ của bạn đã cho thấy bạn không có sự quan tâm đúng mức với chính căn nhà của bạn chưa nói đến việc nhờ người khác tư vấn, người ta nhìn bản vẽ của bạn liệu anh em có còn hứng thú góp ý cho bạn không?Mình chỉ góp ý để bạn có thể nhìn nhận vấn đề một cách nghiêm túc hơn và hy vọng mọi người sẽ tư vấn cho bạn một khi bạn có bản vẽ rõ ràng và chi tiết để thay thế cho bản vẽ trên của bạn!

• Vote tăng 1

15. Bác cho iem tra tấn............. ý quên phỏng vấn với.

Xin hỏi anh Sơn ket là: Lý do gì mà hồi xưa anh quyết định yêu và cưới bà xã bi giờ của anh? Phải chăng là lúc đó lòng dũng cảm củ anh nổi dậy nên đã chinh phục được "chị" ? :cry:

Anh hãy chia sẽ kinh nghiệm chinh phục phụ nữ cho tụi trẻ như iem được hông?

Hề hề chả có bí quyết gì cả đâu, anh em trên diễn đàn mình có nhiều cao thủ lắm! Chú có thể tạo 1 topic mới để gom bí quyết và chia sẻ kinh nghiệm cùng các anh em về vấn đề trên :cry:

Còn như anh hồi trước nhát gái lắm cứ thấy là chưa nói được câu nào đã bỏ chạy mất dép :cry: mà bà xã anh làm du lịch thì dạn dĩ hơn anh nhiều... Chắc hồi đó tại anh nhát quá nên "Cây non mới bị tán đố"...hi hi :leluoi: Chú cứ thử hiền, ngây thơ và nhát giống anh nhé....

• Vote tăng 1

16. Đúng là màu sơn này em cũng không ưng lắm nhưng mà chủ đầu tư họ lại thích vì họ cứ khăng khăng chọn vì nó hợp với tuổi của họ mới chết chứ, cả cái hướng bàn thờ ở tầng 3 nữa nên phải hy sinh bịt mất cái cửa ở đó.

Chủ nhà này theo anh nghĩ đã có xem về phong thủy nên theo anh phán đoán thuộc mạng Mộc rất phù hợp với tông màu xanh và xanh lục nên họ mới khăng khăng chọn tông màu như vậy! Người tông màu này có thể kết hợp với tông màu đen và xanh biển sậm (nước đen sinh Mộc) mà tránh dùng những tông màu trắng và sắc ánh kim. Do đó em có thể chọn các tông màu xanh, xanh lục phối hợp với tông màu đen ta có thể cho ra các tông màu xám cho trang trí cột hoặc tông màu xanh tươi hơn sẽ khiến ngôi nhà đẹp và nổi bật hơn!

17. Mọi người góp ý cho PA này nhé.

Đây là hiện trạng:

Đây là PA cải tạo.

Nhìn trên hình phối cảnh chỗ anh đánh dấu đỏ chú định thay đổi hình dáng cửa sổ ? Màu trang trí chỗ đó sao giống màu cửa sắt cuộn thế ?

Hình như chú vẽ phối cảnh thiếu mất phần ô văng thì phải, chứ vật liệu cửa gỗ thế kia mà không có gì che mưa thì cửa nẻo toi hết.

Nếu anh là chủ nhà anh sẽ bắt chú phối màu lại vì tông màu phối chưa làm nổi bật được toàn bộ căn nhà!

18. He he he…! Ảnh hồi nhỏ của bác à ? ??

Trông bé khoẻ, bé đẹp, bé kháu kháu khỉnh và ngộ thế nhể.

Ngày nhỏ bác có hay dấm đài ko bác.

Em sắp sinh cháu rồi, em lo lắm chả biết thế nào.

:cry: Yên chí haanh à! Hồi nhỏ Ruminê mình đóng mở tốt lắm không hay dấm đài đấu...Mình cũng luyện cho đệ tử mình tuyệt chiêu khi nào "buồn ấy" thì mình dắt đi tưới con kiến luôn thế là bé khoái nên khi cần là chạy ra kéo tay mình rủ đi tưới kiến :cry: Trẻ con thích nhưng nghịch lắm có trẻ con tự nhiên "bạn ấy" của mình bị lùi xuống hàng thứ 2 sau bé hì hì.

Không biết haanh có thế không nữa?

• Vote tăng 1

19. he he he! Cho em hỏi một câu:

- Bác SƠN ơi! . Bác có SƠN đã có người yêu chưa? Nếu có rồi , em mừng cho Bác, nhưng thời gian nào Bác đi chơi với người yêu? Bác thích đưa người yêu đi chơi những đâu? Vào thời gian nào?

Mèng ơi Hai lúa như mình thì làm gì có người yêu!

Suốt ngày vắt vẻo lưng trâu

Lâu lâu lướt web giải sầu cùng CV :cry:

Khổ! cứ suốt ngày chu mỏ thổi sáo bài : I don't like to sleep alone hoài...

• Vote tăng 2

20. Cho em hỏi một câu:

- Bác Hoành ơi! Em thấy Bác viết bài và trả lời bài nhiều . Vậy Bác đã có người yêu chưa? Nếu có rồi , em mừng cho Bác, nhưng thời gian nào Bác đi chơi với người yêu? Bác thích đưa người yêu đi chơi những đâu? Vào thời gian nào?

Hì hì Bác Hoành thì đương nhiên là đã có người yêu...thương rồi chứ!Không chỉ vậy mà Bác Hoành còn dành hết tình yêu thương cho cả 2 người :cry: mà sao Haanh hỏi Bác Hoành vấn đề thời gian gì mà kỹ thế, vòng đi vòng lại tới những 2 lần :cry:

• Vote tăng 1