Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Mũn xinh

Vip
  • Số lượng nội dung

1277
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

25

Bài đăng được đăng bởi Mũn xinh

1. Giá sách có thể chịu tải đến 160 lbs, tương đương với 72kg :-ss

Thủ công và thiết kế ở Bogota, Colombia.
    Kết thúc với một veneer quả óc chó tự nhiên bên ngoài và sự lựa chọn của bạn của một trong hai trắng, Celeste, hoặc than chì bên trong.
    Màu sắc bên ngoài của kệ có thể xếp chồng là quả óc chó tối như thể hiện trong hình ảnh.
    Giữ hơn 160 lbs.
    Đến nhà của bạn trong một hộp.

Tháo lắp trong khoảng 5 phút, không cần bất cứ 1 công cụ hỗ trợ nào

Tàu tháo rời và có thể được đặt lại với nhau trong vòng chưa đầy 5 phút mà không cần các công cụ hay phần cứng.
    Thủ công và thiết kế ở Bogota, Colombia.
    Kết thúc với một veneer quả óc chó tự nhiên bên ngoài và sự lựa chọn của bạn của một trong hai trắng, Celeste, hoặc than chì bên trong.
    Màu sắc bên ngoài của kệ có thể xếp chồng là quả óc chó tối như thể hiện trong hình ảnh.
    Giữ hơn 160 lbs.

Giữ hơn 160 lbs.
    Tàu tháo rời và có thể được đặt lại với nhau trong vòng chưa đầy 5 phút mà không cần các công cụ hay phần cứng.

2. Các bác để ý đoạn video lúc học chất sách lên nhé, giá sách có chuyển động trong thời điểm chất sách lên. 

Hì hì hì .., chào bác Mũn  hơn 1năm bác xem lại bằng hình ảnh , hay  sản phẩm thực tế ?

Có lẽ như bác trình bày tôi chắc rằng sàn phẩm trên có kết cấu bằng kim loại bên trong 

Nếu 100% bằng gỗ tôi cho đây là mô hình để nghệ thuật ?

Hơn 1 năm em xem lại vẫn là hình ảnh thôi bác ạ.

Kết cấu khung kim loại bên trong thì em không chắc, nhưng sản phẩm này đã được sản xuất và bán trên toàn thế giới.

Em nghĩ là giá sách bằng gỗ làm được ngon lành. Đây là tiếp xúc đường chứ không phải điểm >>>Dùng keo dán gỗ kết hợp với bắt vít là được . Xét về phong thủy là không hay vì gây tâm lý bất an cho gia chủ.

Nếu khéo tay người ta còn có thể xếp được hình khó hơn:

Em không nghĩ là dùng keo dán gỗ và bắt vít vì nếu sử dụng phương án này thì vít như thế nào, còn nếu keo thì ko thể chịu tải nổi. Khối lượng sách chất lên tương đối nặng.

@Songnhi: Em vẫn chưa hiểu kết cấu cụ thể trong trường hợp này.

Lót dép ngồi hóng cao nhân :D

• Vote tăng 1

3.  

Trước đây tầm hơn 1 năm, em có thắc mắc ko hiểu cái giá sách này dùng kết cấu gì để liên kết giữa các khối với nhau. Đến hôm nay xem lại thì em vẫn có thắc mắc đấy. Không hiểu có bác nào giải thích được cho em ko.

Cái giá sách này được bán với giá hơn 1000$, đã được sản xuất và bán chứ ko phải là bản thiết kế các bác nhé.

Để có thêm hình ảnh, mời các bác search google với từ khoá: "Equilibrium Bookcase"

• Vote tăng 1

4. Chơi trên diễn đàn, anh em giúp nhau là chuyện bình thường, sao phải card điện thoại làm gì hở bạn Huy Quang :))

Vấn đề của bạn thì hết sức đơn giản. Bạn đã có bản vẽ bên model, giờ chỉ việc zoom ra zoom vào bên layout cho đúng tỉ lệ thôi.

Đầu tiên ở bên layout, bạn phải tạo 1 khung nhìn bằng lệnh MV_ . Ở trong khung nhìn đó (tick đúp vào khung nhìn) bạn đánh lệnh Z_1/nXP_ (n là tỉ lệ bản vẽ mong muốn. Chẳng hạn bạn muốn tỉ lệ là 1/10 thì đánh lệnh Z_1/10XP_ là khung MV sẽ zoom cho bạn đúng tỉ lệ 1/10) để khung MV zoom đúng tỉ lệ mong muốn. Bây giờ bạn chỉ việc thoát khỏi khung MV bằng cách tick đúp ra phần ngoài của khung là xong.

Lưu ý là khi khung MV đã zoom đúng tỉ lệ thì bạn đừng zoom nữa, lúc này bạn chỉ được dùng Pan để di chuyển khung nhìn sao cho bố cục bản vẽ in ra ổn nhất.

5. Nên đi làm nhưng cần xác định rõ công việc mình làm, tránh làm ảnh hưởng đến tương lai.

Mình có 1 cậu bạn, học thiết kế nội thất, đi làm từ năm 2 nhưng vì là sinh viên, nên chỉ làm công việc triển khai bản vẽ chi tiết (họa nô). Cậu ý rất gắn bó với công việc đó. Đến bây jờ, sau khi tốt nghiệp 7 năm thì cậu ý vẫn làm trưởng nhóm họa nô chứ hoàn toàn không làm được concept nữa.

• Vote tăng 2

6. Câu hỏi này rất hay, trước tớ cũng thắc mắc vậy rưng mà chỉ jải quyết được trong 1 số fần mềm. Với cad thì chỉ có cách thủ công dư lày:

Bạn vẽ 1 hình jì đó có kích thước độ 25 - 30 cm, xong dí cái thước lên, zoom cho khoảng cách trong màn hình = với khoảng cách trên thước. Lúc này ta đã có tỉ lệ 1:1 hiển thị trên màn hình.

Hóng cách hay hơn của cao nhân :D

7. Vấn đề là để vẽ được như vậy thì ko phải dùng 1 lệnh mà nó là cả 1 quá trình làm việc. Bạn đã vẽ được cad 3d thì phần dựng hình có thể bỏ qua, bạn sẽ phải nghiên cứu về vật liệu và ánh sáng. 

Học max cũng như học bơi vậy, nếu ko nhảy xuống nước thì ko bao jờ biết bơi cả.