Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

7o7

Thành viên
  • Số lượng nội dung

214
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

26

Bài đăng được đăng bởi 7o7

1. 13 giờ trước, HoagHiepp đã nói:

Cad của em không biết bị sao. Dùng bất cứ lệnh gì phải bấm 1 lần rồi ô lệnh mới hiện ra chứ không bấm lệnh được luôn như bình thường ạ. Mọi người chỉ cách sửa giúp em. Em dùng cad 07 và 18 đều bị.

Nếu đang dùng keyboard không phải tiếng Anh thì chuyển qua tiếng Anh thử xem.

2. 23 giờ trước, Quang TV đã nói:

Chào các anh chị trên diễn đàn, mình có file cad đối tượng là block aucad_proxy_entity. khi mình phá đối tượng bằng lệnh explode thì đối tượng biến mất. Mong anh chị nào biết về trường hợp này chỉ giúp với. file nặng quá em ko add lên đây được ạ. Thanks All!

Đối tượng proxy là do phần mềm khác tạo ra, cad không biết xếp vào loại đối tượng nào nên gọi nó là proxy. Explode bị mất là chuyện bình thường, chỉ khi có text trong đó thì may ra không mất. Nếu pm kia cho save as sang cad là tốt nhất, còn không thì chịu thôi.

• Like 1

3. 20 giờ trước, donvinhhp đã nói:

Máy ở công ty của e khoảng 1 tháng trở lại đây cũng bị tình trạng tương tự!

Cùng 1 File cad (ko nhất định File nào, chỉ cần là File đầu tiên được mở), ở công ty, khi e khởi động Cad lên (tức là File Cad đầu tiên được mở), thì phải đợi khoảng 40-50s thì File cad mới khởi động xong, còn khi e mang file đó về nhà thì e mở chỉ 2-3s là đã đc mở lên!

Có 1 điểm đáng lưu ý là, tình trạng mở File chậm này chỉ diễn ra với File đầu tiên được mở (tức là khi Autocad khởi động lần đầu), còn nếu mở tiếp các File tiếp theo thì rất nhanh, chỉ 2-3s là mở được! Và tình trạng này chỉ diễn ra khi máy ở công ty có nối mạng, nếu ngắt mạng đi thì việc khởi động Cad cũng chỉ 2-3s thôi ạ!

E cũng tham khảo trên diễn đàn, và kiểm tra search con virus trên nhưng máy ko có acad.lsp

Nhưng lúc đầu máy e có bị nhiễm con virus cad có đuôi là "*.vlx", e đã làm theo hướng dẫn trên diễn đàn và Cad mở nhanh được 3 hôm, đến nay nó lại bị, nhưng ko phải là do virus "*.vlx" và acad.lsp nữa!

Bác nào biết cách giải quyết giúp e với !

Em cảm ơn!

Nói nôm na thế này: Khi mở cad lần đầu thì cad phải khởi động nhiều công đoạn chứ không chỉ mở acad.exe, những công đoạn này vẫn còn tồn tại sau khi tắt acad. Lần mở sau acad đã có sẵn ở background rồi nên mở nhanh hơn. Muốn biết công đoạn nào ẩn thì nhấn Ctrl-Alt-Del vào task manager để xem.

Còn cái vụ nối mạng mở lâu hơn theo tôi nghĩ là do có công đoạn kiểm tra checking licence  thôi, chứ không phải do virus đâu.

4. 7 giờ trước, mr.thanh2610 đã nói:

Em cũng đã tìm hiểu qua về Block Att mà em chưa thấy hướng dẫn in đậm các chữ trong Block đó ạ.Cụ thể em đang tạo block khung tên có cái tên hạng mục bằng block Att, giờ em muốn chữ đó in đậm lên cho rõ thì làm thế nào mong anh em giúp đỡ, cảm ơn ạ.

Bạn xem chữ cần đậm thuộc style nào, đánh lệnh style, chuyển font style sang Bold, apply, ok. Xong rồi regen.

• Vote tăng 1