Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

duongsatdn

Vip
  • Số lượng nội dung

1.617
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

26

Bài đăng được đăng bởi duongsatdn

1. Hi, hông dám. Gọi là "em dang tay đón cơn mưa vào lòng" chút thôi! :cheers: Cấu hình của cậu thế chạy làm sao được CAD 2010? Nâng cấp con ram 1GB lên đi. Phải đầu tư chút đỉnh công lực mới lên nhanh được! OK

Máy của mình thuộc loại cọc cạch, P4 1.7GHz, Ram 512, VGA onboard 96M, cài CAD2010, lúc khởi động CAd hơi chậm, nhưng cũng khá ổn!

2. Sao mình không chọn được object nào trong bản vẽ Cad của nhà Cung cấp gửi ? Trong khi bản vẽ khác thì chọn được bình thường ? Không cho chỉnh sửa gì được ? Chọn hay bắt điểm không được đối tượng nào trong khi bản vẽ Cad khác thì bình thường ? Có thể họ không muốn mình sửa chữa ?

Nếu không có vấn đề gì về bảo mật, anh có thể gửi file hoặc một phần của file lên được không?

3. Tui thấy bạn này nói đúng nè. Tốn có 62000, tuy mắc (so với mí người nghèo rớt mùng tơi), nhưng mà cuốn sách này rất có ích, tui có mua cuốn này zìa xài, rất hay. Khuyến khích các bạn thay vì down ebook thì ra tịm mua đại 1 cuốn cho rồi :cheers:

Giữa việc đọc sách giấy và đọc ebook thì mỗi cái có cái sướng riêng của nó, tùy sở thích của mỗi người thôi. Có điều với ebook có cái sướng hơn hẳn là free!

• Vote tăng 1

4. Các bác pro có cách nào vẽ 1 line dài l*hệ số =k ko ? có nghĩa là khi mình đánh trên bàn phím vào chiều dài của Line là l, thì được kết quả là line có chiều dài là l*k, k là hệ số ta định nghĩa từ trước ???? xi được chỉ giáo !

Vụ này chắc phải dùng lisp cải tiến lệnh line.

Còn nếu dùng tay bo thì có thể ghép thêm CAL vào LINE.

5. Thiết kế thì bạn có thể tìm tài liệu trên mạng hoặc 1 số trang về nhà ở. Còn bảo anh em trên diễn đàn thiết kế giúp mấy phương án thì chắc là chẳng ai nhận lời đâu. khà khà.
    rất khó làm đấy!

Bởi vì:

Tầng hai :

2 phòng ngủ = 30m2

1 phòng wc (lầu) = 3m2

1 cầu thang + hành lang = 15m2

tổng cộng tầng hai = 48m2

Tổng cộng hai tầng = 96m2.

Bình quân 3tr/m2 thì mới làm được.

Với phương án sơ bộ như vậy thì nếu thuê tư vấn thiết kế, chi phí khoảng bao nhiêu vậy bác Ji?

6. Bạn IchBinGott đã trở thành người đầu tiên đăng ký thành viên của CADVIET sớm nhất trong năm Canh Dần: Tham gia vào: Hôm nay (Ngày 14/2/2010, nhằm ngày Mùng Một Tết), 7:54

Người tham gia làng CADVIET cuối cùng trong năm Kỷ Sửu là bạn x48: Tham gia vào: Hôm qua, 13:07... (Ba mươi Tết)

• Vote tăng 1

7. Em chào các anh chị trên diễn đàn.Các anh chị xem giúp em lỗi này xử lý thế nào.

Khi em cài CAD 2007 thì có thông báo lỗi :

AutoCAD 2007 - English installation is aborted.

Please check "C\DOCUME~1\TUANKA~1\LOCALS~1\Temp\AutoCAD 2007 Setup.log" for details

Em đã cài lại WIN nhưng vẫn bị lỗi vậy.Giờ em không biết làm thế nào để cài được CAD,mà em lại đang làm đồ án.

Nhờ các anh chị chỉ giúp em cách sửa lỗi này.

Em xin cám ơn!

Bạn mở file AutoCAD 2007 Setup.log xem thử thông báo lỗi như thế nào.

8. em cài lại Cad 2007 thì thấy nó báo lỗi "AutoCad 2007 - English is already installed. To configure or remove this product, use Add/Remove Programs on the Control Panel". Mặc dù em đã gỡ bỏ, vào tận regedit rồi xóa từng file liên quan đến Cad rồi dùng cả Your uninstanller để gỡ. Trong program ko thấy dấu vết gì của Cad nhưng khi cài vẫn bị như thế. Em dùng Win 7. Rất mong được các bác giúp đỡ. Em xin cám ơn nhiều!

Bạn vào regedit, tìm thật kỹ các từ khóa "AutoCAD2007" và "Autocad 2007" và xóa chúng đi. Lưu ý hai từ khóa trên khác nhau dấu cách đấy.

• Vote tăng 1

9. Thêm một công ty bị "tóm" vì vi phạm bản quyền phần mềm

...

Không chỉ các phần mềm cơ bản như Windows XP, Microsoft Office mà cả các phần mềm chuyên dụng như Autodesk Architecture, Autodesk 3DS Max, AutoCAD 2009, AutoCAD 2008, AutoCAD 2007 cũng đều được cài đặt một cách bất hợp pháp. Bên cạnh, các phần mềm nước ngoài được cho là có giá “ cao” thì lực lượng thanh tra cũng tìm thấy các phần mềm “ Made in Vietnam” là Từ điển Lạc Việtvới giá có vài trăm ngàn đồng cũng bị “ xài chùa”.

...

• Vote tăng 1