Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

dacvien2007

Thành viên
  • Số lượng nội dung

75
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi dacvien2007

1. Mình nhờ các Anh giúp cho 1 lisp để chia diện tích :

Có một hình đa giác mất kỳ, yêu cầu tính diện tích theo số diện tích cho trước, vẽ hướng chia là theo hướng dự kiến chia.

Chương trình sẻ tính theo số diện tích đó và thể hiện đường line, ghi diện tích chia phần mới và phầm còn lại.

Rất mong đựoc các anh giúp.

2. Cám ơn Bạn có quan tâm và trở lại cùng với nội dung chính của diển đàn

Qua ý kiến của bạn, mình xin có ý kiến như sau:

1. Tên gọi của chương trình, mình cứ mạnh dạn đặc là : TRẮCĐỊA CADVIET để thu hút thêm các bậc sư huynh trong lĩnh vực lisp chuyên ngành trắc địa và các ýmới cho chương trình.

2. Mình nên chia modun ra nhiều phần, ví như :

Modun xử lý số liệu đo -----> Xuất điểm ra Cad

Modun biên tập bản đồ ------> Đừog nét , kí hiệu , chảy nền.. vẽ khung...

modun Xử lý thuộc tính ------> Diện tích, số thửa, .... xuất ra txt , excel

modun ...............................> Ra bảng tọa độ .v.v..

Như vậy có được không Bạn ? !

Mong được thêm nhiều bạn đóng góp

3. Nho Bac Hoanh, giup

Như là công việc đo đạc đất đai

Khi đo xong ta vẽ hình thửa đất

tính diện tích hình đó , thể hiện chiều dài các cạnh thửa đất

Xong nó tư động ghi các tọa độ đỉnh của hình và chiều dài qua các điểm vào bảng

http://www.cadviet.com/upfiles/hskttd.rar

Rat mong duoc bac giup

4. Gởi bác ssg.

Là dân trắc địa nhưng bây giờ mình mới đọc được topic này buồn thật.

Mình mới tham gia nên không rành về lisp nên giúp bác cũng khó về lập trình còn về chuyên môn có thể tư vấn cho bác đôi chút.

Một chương trinh hiểu đủ kiểu nhập dữ liệu thì chương trình đó rất mạnh và người viết chương trình phải hiểu hết mọi việc. Theo mình nghĩ trong trường hợp này bác nên định dạng khuôn khổ nhập dữ liệu thì hay hơn, người ta đo về thế nào ko biết người đó phải xử lý ra để nhập theo yêu cầu của bác như vậy sẽ đõ cho bác nhiều hơn.

Nếu bác có vấn đề gì thắc mắc chuyên môn cứ gởi qua cho mình vì là dân trong ngành nên mình có thể giúp bác vì anh em trong ngành mình cũng nhiều lắm.

Chúc bác thành công nghe, bác cố lên nha tiêu chí 1 mình sẽ ủng hộ bác còn tiêu chí 2 mình ko đủ khả năng.

Thân ái

Mình có file số đo stt x y h

như kèm theo

Sau khi chạy Lanđcaviet ctrình báo thiếu cơ sở dử liệu mong được các anh giúp đỡ

5. Cám ơn Bạn mình đã download được rồi.

Mà phải mấy lần đó, chạy 99,99 % rồi lại đứng yên, 80,9Mb tức muốn ói máu.

Mình cài xong ôi thật tuyệt, nhiều thanh công cụ... nhưng chưa biết gì hết.

Mình là dân đồ bản vẽ mà... phải học thôi.

Mong được bạn quan tâm giúp đở.

6. Để sử dụng được bạn cần thêm một số file : bando.vlx, DDM.vlx, sohoa.vlx, matcat.vlx, sanen.vlx, daodap.vlx ...

Tuy nhiên có vẽ như đoạn code trên chưa hoàn chỉnh (không thực hiện điều gì cả.).

Bạn có thể hướng dẫn giúp mình về việc sử dụng Pmềm san nền 1

Chúng ta phải vào từ đâu , để load được chương trình trong cac thư mục đặt vào đâu

Mong bạn giúp

7. Bạn xem lại cách cài đi Mình đã cài cho rất nhiều máy và mọi chuyện đều ổn cả. Nếu bạn gõ 1 lệnh bất kì của chương trình mà nó vẫn chạy chứng tỏ chương trình đã cài đc rồi ( bạn thử gõ lệnh LIB xem) nhưng thanh menu chưa hiện lên. Bạn vào cad, gõ lệnh : menuload, chọn Browse, tìm đến thư mục support trong bộ cài cad của bạn ( ví dụ c:\program Files\ autocad 2007\ support bạntìnm file CadViet1.mns ( nhớ đổi kiểu Type từ cui sang mns phía dưới) chọn file đó, ->Load, làm tưong tự vớ file CadViet2.mns

Minh không tìm dược Cadviet1,2.mnu

8. http://www.cadviet.com/upfiles/File1.rar

http://www.cadviet.com/upfiles/File2.rar

Bạn download 2 file này ra, giải nén và chạy cài dặt ! Chạy file nào trước cũng đc ! Luu ý ! chỉ dùng cho cad 2007 trở lên ! Bản này cũng chưa hoàn thiên lám ! Mong mọi người góp ý !

Mình cài xong nhưng không biết cách nào tìm chương trình để chạy

Mong bạn giúp