Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

quochung.vpr

Thành viên
  • Số lượng nội dung

15
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi quochung.vpr

1. bạn cho mình hỏi có thực sự dễ dùng không, nếu có tài liệu và bản *** thì gửi cho AE xem với có gi cùng chao đổi qua yahoo.

mình bên giao thông chủ yếu làm về Nova thiết kế đường đô thị, Đang nghiên cứu về ADS và CIvil 3d 2012 bạn nào thick có thể chao đổi

Yahoo của mình là : Quochung_cdc

2. MÌnh mới học phần mềm TKCG 9.0.06 nhưng chỉ cài được bản demo thôi, có bạn nào đã dùng và đã crack thành công thì post len cho mình xin với

hiện tại đã có hết các công cụ để crack nhưng bản demo trong menu không cho đăng ký các bạn à.'

Ai có thể giúp mình được không.

3. mỗi lần cài mà không được thì câu nên gỡ bỏ toàn bộ rồi cài lại, không nên cài tận dụng nhé.

Nhưng chủ yếu là do bộ cài thôi, mình nghĩ là vậy

Bạn cài trên bọ cài nè mình thấy cài máy nao cũng được :D

http://www.mediafire.com/?kpbk5d151x28m61

nhớ là đọc kỹ hướng dẫn sử dụng chước khi cài :D

Chúc may mắn.

4. Khi em dùng lệnh XREF (XR) chèn khung bản vẽ vào các trắc ngang trong Nova để in thì sảy ra hiện tượng là:

Các lệnh trong nova gần như không sử dụng được nữa vào lệnh SSLT thì không còn thấy số liệu tuyến đâu, lệnh vét bùn tự động thì không thấy cọc đâu cả. Nói chung là các liên kết với nova gần như gẫy toàn bộ, chỉ có làm lịa từ đầu thôi

Có bác nào đã gặp và sửa được thì chỉ dùm em với. Cảm ơn các bác nhiều. :D

5. Theo như mình và một số nhân viên kỹ thuật chuyên đi cài máy tính thì nó bị sung phần mềm bạn ạ, trường hợp của bạn mình cũng bị nhiều lần rồi và lỗi khi dùng cad2005 và 2007 cài cùng một lúc.Nhẹ thì phải cài lại nhưng mất công mà không đc máy nỗi còn những máy bị nặng thì không cài nổi đc các phần mềm khác.

Nếu bạn dùng trên win XP thì ít lỗi thôi nhưng trên Win7 lỗi trên thường xuyên xảy ra(máy của mình là dòng Acer 5745)

Mình khuyên bạn nên cài đặt thành công Nova 2005 trước sau đó cài cad2007 rồi dùng Deppfree for win7 thì mỗi khi lỗi sung phân mềm sảy ra chỉ cần reset lại máy là lỗi kể trên không còn nữa.

Nói chung là chỉ không load đc mấy cái menu Địa hình, Phụ trợ.... nhưng mà nói chung là vẫn làm đc.

6. Qua thời gian dùng Nova 2005 trên 2 win mình thấy quá bất cập

Hiện tại mình đã cài đặt thành công đc Nova, HS, topo.. các bộ cài của hài hòa, sửa tất cả các lỗi Font trên nova hoàn chỉnh. Rất đơn giản chỉ cần các bạn chịu khó là OK.

Hiện tại mình mới ra trường đi làm đcj mấy tháng rồi, chưa up video hướng dãn đc, nếu bạn nào có yêu cầu thì Add níck yahoo của mình vào Quochung_cdc@yahoo.com mình xẽ hướng dẫn cụ thể từng bước một

mong được làm quen với các bạn

7. Nhân tiện đây em xin hỏi các anh là, em có 1 file cad mà muôn lọc các đối tượng text có cao độ bằng 1 và góc nghiêng 45 độ thì phải làm ntn?( đối tượng text của em nằm trong bản cad mà các text high là rất nhiều. mong các pro hướng dẫn tận tình em mới vẽ cad nên ko biết nhiều. Cho em xin cảm ơn trước