Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

anhvanyeuem

CADViet Team
  • Số lượng nội dung

708
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

26

Bài đăng được đăng bởi anhvanyeuem

1.  

TAP

END MILL

CENTER DRILL DRILL

REAMER

STARTING DRILL

Surface

plate

demagnetizer

Vice

Comparator

stand

Square tray

Container

Stainless steel basket

Sprayer

Iron plate

Stainless steel basket

Oil jug

Punching box

Balance arbor

Parallel block

Wrapping film sheet

plate

Impact Driver

High Rock base

Wire cutter

Handy magnet

Grindstone

Oil Stone

Vice

Plastic hammer

Cord reel

Machine Tool Set

Gun Safety

Urethane coil hose

Air duster

Nut coupler

Nut coupler

Electric pump

Drum spanner

Urethane hose

Level bubble

Wess

Cám ơn các bạn rất nhiều.

Similar topics from web:

Vắc-xin – Wikipedia tiếng Việt

Đường Trường Sơn – Wikipedia tiếng Việt

\Bát cơm chan đầy nước mắt\ của du học sinh Nhật

Giáo dục Việt Nam Cộng hòa – Wikipedia tiếng Việt

Nick Vujicic liên tục nói tiếng Việt trong buổi diễn thuyết

Vũ khí hạt nhân – Wikipedia tiếng Việt

8 bí kíp học từ vựng ngoại ngữ ai cũng cần

Mình muốn tìm hiểu về cách chơi chứng khoán như thế nào.. Mong ...

Hội Những Người Phát Cuồng Dịch Vụ Chụp Ảnh Chỉ Có Giá 50 ...

Mạng xã hội văn học | Facebook

Marketing – Wikipedia tiếng Việt

Tiếng Indonesia – Wikipedia tiếng Việt

Ô tô – Wikipedia tiếng Việt

Gia Cát Lượng – Wikipedia tiếng Việt

Thảo luận Thành viên:Hắc Quỷ – Wikipedia tiếng Việt

TAP

END MILL

CENTER DRILL DRILL

REAMER

STARTING DRILL

Surface

plate

demagnetizer

Vice

Comparator

stand

Square tray

Container

Stainless steel basket

Sprayer

Iron plate

Stainless steel basket

Oil jug

Punching box

Balance arbor

Parallel block

Wrapping film sheet

plate

Impact Driver

High Rock base

Wire cutter

Handy magnet

Grindstone

Oil Stone

Vice

Plastic hammer

Cord reel

Machine Tool Set

Gun Safety

Urethane coil hose

Air duster

Nut coupler

Nut coupler

Electric pump

Drum spanner

Urethane hose

Level bubble

Wess

Cám ơn các bạn rất nhiều.

Similar topics from web:

Vắc-xin – Wikipedia tiếng Việt

Đường Trường Sơn – Wikipedia tiếng Việt

\Bát cơm chan đầy nước mắt\ của du học sinh Nhật

Giáo dục Việt Nam Cộng hòa – Wikipedia tiếng Việt

Nick Vujicic liên tục nói tiếng Việt trong buổi diễn thuyết

Vũ khí hạt nhân – Wikipedia tiếng Việt

8 bí kíp học từ vựng ngoại ngữ ai cũng cần

Mình muốn tìm hiểu về cách chơi chứng khoán như thế nào.. Mong ...

Hội Những Người Phát Cuồng Dịch Vụ Chụp Ảnh Chỉ Có Giá 50 ...

Mạng xã hội văn học | Facebook

Marketing – Wikipedia tiếng Việt

Tiếng Indonesia – Wikipedia tiếng Việt

Ô tô – Wikipedia tiếng Việt

Gia Cát Lượng – Wikipedia tiếng Việt

Thảo luận Thành viên:Hắc Quỷ – Wikipedia tiếng Việt

Anh làm về CNC à?

2. em mới bắt đầu sử dụng mastercam x6 em thấy học qua video dễ hiểu hơn,mà mấy cái link video anhvanyeuem up die hết rồi anh up lại bản mới cho em nhé thanks .

Học qua video cũng tốt thôi, nếu bạn sử dụng cơ bản được rồi thì học các phần nâng cao theo hướng dẫn,

Cần phải hiểu các thông số trong các bước lập trình nó có ý nghĩa như thế nào...vvv!

Nhưng cũng phải nói 1 cách thực tế rằng không phải khi xuát Code sang máy CNC nào cũng nhận, phải sữa chương trình cho phù hợp.

Về video bạn cần video nào!

3. down file tên này về là ok ah`

làm mấy cái cách trên không đc đâu. toàn là dựa trên web nước ngoài , có thử bao giờ đâu

prntvpt.dll

Bạn ơi cách của bạn cũng không ổn!

Sao mình down load file trên của bạn về rồi copy váo thư mục cài đặt mà nó vẫn như thế nhỉ?

Lỗi này mình bị khá lâu rồi nhưng xem ra không có cách giải quyết?

Phải chăng là phải cài lại Win!OMG!

4. :D :D :D

Vẽ hình gì bạn? Hình gì cũng được à? Có đây:

BƯỚC 1:

Trước hết, cần xác định độ dài rộng và vị trí không gian, mức độ to nhỏ của đầu. Khi phác thảo, không nên vẽ các nét quá dài, cũng không nên vẽ quá sắc nét.

BƯỚC 2:

Phác Họa hình dạng và vị trí của ngũ quan, không tách rời ngũ quan khi phác thảo sẽ rất khó vẽ chuẩn chúng. Cần phác thảo ngoài trước trong sau, rồi lại từ trong ra ngoài.

BƯỚC 3:

Liên tục so sánh vị trí không gian, các điểm chuyển đổi xem đã chính xác chưa. Phải phân biệt rõ mức độ mạnh yếu của đường bao quanh và ánh sáng nhất định .

BƯỚC 4:

Phải chú ý đến sự chuyển đổi thể diện chính và sự chuyển đổi hình dạng ngũ quan, sự lồi lõm của ngũ quan: như khóe mắt, khóe miệng lỗ mũi, cánh mũi, gò má…..

BƯỚC 5:

Tiếp tục điều chỉnh xung quanh dựa vào vị trí của ngũ quan cho đến khi đạt được độ hài hòa

BƯỚC 6:

Cụ thể hóa từng bộ phận, không được xem nhẹ việc thể hiện tai, kết cấu cần chính xác, đồng thời ăn khớp với chỉnh thể, không được quá tách biệt

BƯỚC 7:

Khắc họa đầy đủ chi tiết, đường giao nhau sáng tối, chú ý đến sự biến đổi thực hư, chính phụ

BƯỚC 8:

Đi sâu vào thể hiện tinh tế, liên tục điều chỉnh quan hệ chỉnh thể và từng phần. Mỗi chi tiết đều được cân nhắc kỹ càng tạo nên nét đặc thù của bộ mặt .

Sự chăm chỉ luyện tập, đúc rút kinh nghiệm, không ngừng nâng cao bản thân, thành công sẽ đến với bạn.

Link tham khảo: http://luyenthikientruc.weebly.com/caacutec-b4327899c-d7921ng-higravenh-t4327907ng-chacircn-dung.html

:D :D :D

Bước thứ 9 là chăm vài Cadviet.com

• Vote tăng 1

5. Link  trong bài viết của anhvanyeuem không cần tìm kiếm đâu xa, Hoằn đã pot lên bài viết  số #3 ở  phía trên rồi!

Em Hoằn đã viết: "Không nên mua các file.dwg bản thiết kế trôi nổi   ngoài chợ phao thi và Internet,  có khi tiền mất tật mang vì bị lây nhiễm cái sai của họ."

Hoằn đã  đọc nhiều bài viết và va chạm với đủ các kiểu sinh viên pót bài lên hỏi về cơ khí…vì thế Hoằn có thể nói rằng đại đa số sinh viên nếu không may tham khảo phải đồ án của sinh mà đồ án đó chưa được hoàn hảo, họ sẽ không đủ kinh nghiệm và bản lĩnh để hiểu được những sai sót trong đồ án của người khác.

Đồ án chi tiết máy là đồ án dễ nhất trong các loại đồ án, chỉ cần đọc kỹ tài liệu HƯỚNG DẪN THIẾT KẾ ĐỒ ÁN MÔN HỌC CHI TIẾT MÁY. Xem thật kỹ chương 10 : THIẾT KẾ CẤU TẠO CÁC CHI TIẾT MÁY, BÔI TRƠN VÀ LẮP HỘP GIẢM TỐC + với việc hỏi thầy mỗi lần đi thông qua là là ngon!

Một điều khá lạ lùng là giáo viên lại cho sinh viên làm đồ án đã giao cho sinh viên khóa trước đã làm… vậy mà sinh viên đi sau vẫn cứ sai tung tóe:

Còn đây là một thí dụ về đồ án mẫu ( 5 file pdf) được pót lên diễn đàn cho ...người khác tham khảo, Hoằn mới   mở  3 file , chỉ đọc lướt ván qua đã thấy  những  lỗi sai cơ bản bắn ra tung tóe:

Kỳ 1: Từ công nghệ sao chép đến chợ luận văn:

http://www.tin247.com/tu_cong_nghe_sao_chep_den_cho_luan_van-31-2013050308077640.html

Hehe1 Cũng đang rảnh,

Mấy cái link đó thì cũng lấy từ Internet đó chị Hoan.

Sai thì chủ topic sửa lại cho hoàn chỉnh. Vì mấy khi mới bắt tay vào làm 1 phất đã ăn ngay với người mới tập làm thiết kế.

Em nhất trí quan điểm của chị là các bản vẽ trên có sai sót. thế nên mới cần học tập từ những sai sót đó để hoàn chỉnh hơn.

Còn bạn:anhdungdhtl : Nỏ có ai có nhu cầu náy!hehe!

6. Hề hề hề,

Vì chỉ dùng tham khảo nên nếu bản vẽ có sai sót sẽ giúp mình thêm kinh nghiệm để tránh sai sót đó trong đồ án của mình. Vấn đề chỉ là mình có làm việc nghiêm túc với cái đồ án của mình hay không mà thôi. Việc mình xem các bản vẽ có sẵn và phát hiện ra các sai sót nếu có của các bản vẽ này âu cũng là một cách rút kinh nghiệm khá tốt cho việc bảo vệ đồ án và giúp mình tránh được các sai sót tương tự. Nếu đầu tư hợp lý thì điều này chưa hẳn đã là không nên, nhất là với các bạn chưa quen với các bản vẽ lắp tổng thể tương đối lớn.

Ấy chỉ là thiển ý của mình, các bác cứ tham khảo rồi chọn cho mình cái phù hợp chớ không phải là điều bắt buộc mà....

Theo mục tiêu của chủ đề Topic là :

(xin đồ án về trục vít bánh vít 1 cấp):

Thì cũng phải là Free chứ nhỉ?

Mà Free thì là Google--> Ta có!

http://www.cadviet.com/forum/topic/2844-xin-ban-ve-cad-hop-giam-toc/

7. Là người thiết kế tủ bác phải gọi tên chi tiết  theo sản phẩm, theo vị trí  hoặc theo công dụng của nó, ví dụ:  chốt âm cửa , ke đỡ ..., , cối bản lề giảm chấn...

Nếu bí quá không tìm ra cái tên nào , bác có thể gọi nó là xương bánh chè cũng được :)

Chị Hoan toàn bày dại.

Không biết ai là người đi mua cái bịch mấy cái đó xem trên bao bì họ có ghi mà anh!

Chứ gọi nó là xe bánh chường thì có mà xương banhs chè!hêhe!

• Vote tăng 2

8. Máy bác cho mình hỏi chút:

Mình có 1 phôi dạng thanh hình chữ nhật, giờ muốn phay cạnh bên để bo tròn đầu như hình vẽ sau:

Chương trình MasterCAM họ có phân thành các lớp gia công như thế này cho mình tự động được không.

Mình mới DIY 1 con phay CNC, mình mới biết dùng Mach3 thôi.

Còn tạo file gia công thì mình chưa biết dùng pm nào cả.

Nên học MasterCam hay là phần mềm nào hợp lý hơn, vì mình chủ yếu phay nhôm và nhựa thôi.

Anh có thể cắt theo kiểu cắt Contour.

9. bạn có dùng thành thạo máy cnc không

mình đang học về lập trình cnc. thông qua phần mềm này, mình cũng đang làm về cnc

Như thế nào là thạo hả bạn? Công nghệ mỗi ngày đổi mới, có thể thạo cái này nhưng lại bị lỗi thời bởi cái kia.

Tóm lại bạn hỏi cái gì? Biết thì mình trả lời không biết thì người khác biết sẽ trả lời giúp bạn.

Bạn cứ đi thẳng vào vấn đề, chứ cứ vòng vo mình không thích lắm!ok!

10. Theo mình nghĩ, trước tiên bạn tham khảo các ý kiến của mọi người ở trên về nguyên lý hoạt động của nó.

Khi đã nắm bắt được nguyên lý hoạt động của nó ( Em nào móc nối với anh nào?..)

Thì việc vẽ lại cơ cấu là đơn giản.(Với kích thước tự chọn).

Còn việc mô phỏng nó chạy bạn vẽ xong đưa lên đây. sẽ cho chạy ngon lành cho bạn!hehe!

• Vote tăng 1

11. Nếu cách của Bác Tâm mà không có được thì chuyển sang phương án của me nhé!

Cái này năm trước mình có dính nhưng không biết là nguyên nhân của bệnh của Bác không nữa nhé!

Hồi đó mình cũng copy đối tượng thì nó cứ báo là Copyclip… là do mình có cài 1 phần mềm dịch tiếng Anh Transtor …gì gì  đấy. Sau khi mình tắt nó hay xoá nó đi thì tất cả  trở lại bình thường.

Bác thử xem máy bác có cái phần mềm nào đang chạy xung khắc với Cad bác thử tháo nó ra xem sao.

Chúc bác thành công!

• Vote tăng 1