Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

anhvanyeuem

CADViet Team
  • Số lượng nội dung

708
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

26

Bài đăng được đăng bởi anhvanyeuem

1. Lỗi này sửa đơn giản thôi, bạn làm như thế này nhé:
    - Chon chi tiết
    - Save as dưới dạng *.sat
    - Ấn vào option ở dưới
    - Sau đó chọn Version là 1.6 hoặc 1.7
    Sau đó vào autocad và insert/ACIS file *.sat đã lưu là được
    Nhưng chuyển file dạng này có 1 số lỗi:
    - Mở file *.sat trong cad chỉ có thể nhìn 1 goc độ, góc độ này tùy thuộc vào file trong SW. Bạn ko thể chỉnh lại góc độ trong cad.
    - Sau đó vào make drawing from part/assembly để vào bản vẽ cad trong solidwork.
    - Chọn bản vẽ có goc nhìn thích hợp, có đầy đủ 3 hình chiếu và hình chiếu bạn chọn ở trên.
    Chúc thành công!

2. mình chưa xem được biên dạng bạn chọn như thé nào, với lại đây là hình vẽ 3d chứ không phải 2d

1 câu hỏi chứng tỏ Học vấn Mastercam của bạn đến đâu rồi!

Thế bạn nghĩ mình đang phay 2D hả?

Hình vẽ của mình là nhìn qua hình ảnh của bạn rồi vẽ lại và gia công.

Mình cố tình không cho bạn xem cách chọn biên dạng gia công để biết lực học của bạn và cũng là kích thích tính tò mò của bạn!

Chứ không phải là đùng đùng làm theo cuối cùng cho 1 cái khác là chịu tròi. Không hiểu các thông số trong các tuỳ chọn nó có ý nghĩa gì?

Có cách nào hiệu quả nữa không hay chỉ thế thôi.

Cách để bạn học giỏi nó là ngoài biết về nó còn biết cách lập  quy trình công nghệ phù hợp!

Chúc bạnt hành cống!

3. anhvanyeuemTruong_AAn đã quên quên quên hẳn xa xa hẳn... em... lisp rồi sao???

Thôi chết.

Em tưởng mọi người hoàn thành dự án xong rồi chứ.

Tại thời gian gần tết theo làm ăn nên không có thời gian vào diễn đàn.

Em tưởng là em đã cung cấp đầy đủ rồi chứ.

Xoay lại mới thấy thiếu 2 loại zb,zc của Trục.

Nếu các Anh/Chị vẫn còn hứng thì em sẽ thu xếp cung ứng ngay cho mọi người.

Lý do mà em cũng không thể đóng ghóp ý kiến nữa là mới đây Cad của em nó bị lỗi như thế này.Không biết tại Win hay là mần răng?

Cứ tìm đến 1 địa chỉ khác Mặc định khi lưu hay load 1 lisp thì nó tự tắt Autocad đi.

Mọi người xem thế nào, xem giúp em được không?

Cảm ơn mọi người!

4. Hề hề hề,

Đây là một điều mình chưa hiểu rõ.

Khi chạy từng nguyên công thì các đường chạy dao cực ngon.

Nhưng khi chạy tổng hợp tất cả các nguyên công thì xuất hiện cái đường chạy dao vô lý này. Theo mình dự đoán thì có thể là do hai nguyên công tiện thô và tiện tinh mình dùng chung một dao nên khi kết thúc tiện thô, máy không trả dao về vị trí ban đầu nữa mà chạy luôn nguyên công tiện tinh từ vị trí này. Vì thế mới gây ra cái đường chạy dao như vậy.

Mình đã phát hiện lỗi này nhưng không chỉnh sửa mà để nguyên vậy để mọi người tham khảo và cùng cho ý kiến. 

Nếu đúng như mình dự đoán thì việc khắc phục lỗi này không khó. Chỉ cần thay dao tiện tinh khác với dao tiện thô là OK. các bạn hãy thử xem nhé.

Thực ra nếu tinh ý thì chỉ cần xem video chạy dao là có thể hình dung ra các bước nguyên công và cách tạo chúng. Với những người mới vọc thì có thể sẽ gặp khó một chút ở thao tác chọn thông số chạy dao sao cho phú hợp, còn biên dạng hình học thì có thể thấy ngay mà. 

Hề hề hề, 

Cái này thì em xử lý cho nó tách riêng, đôi khi cho nó an toàn. 

Em thử làm nó cũng mượt mà phết:

5. Hề hề hề,

Bạn tham khảo cái này nhé. Đây chỉ là video để bạn nhòm. Còn file thì mình không gửi vì bạn dùng MCX-5 còn mình xài MCX-6.

Nếu bạn có thể mở được Mcx-6 mình sẽ gửi file sau.

http://www.4shared.com/rar/OvmEMW3v/MC1.html

Anh Bình ơi, nếu em nhìn không nhầm thì là mà nó bị lẹm ở đầu trục.

Ở giây thứ 13.Anh không chạy Verify nên em xem qua Video của anh chỉ thấy thế không biết trượt không hey?

Nếu trượt cho e sorry anh!hehe!

Nếu chỉ xem video chạy dao mà  bạn ấy làm được thì chắc bạn ấy [Giàu] rồi!

• Vote tăng 1

6. cần giúp đỡ về phần này, tại sao cái solid của mình cứ báo lỗi như thế này nhỉ.

Gỡ ra chưa cài thành công nên nó báo thế chứ răng nựa he.

Nếu có Crack thì crack nó lại xem có được không?

Nếu không được nữa thì tìm bản khác mà dùng, tốt nhất dùng bản mới mà xài cho nó sướng.

Trên Deskop sao 2 cái SSCNC lắm ah? 

7. [Nhưng bạn cho mình hỏi là có thể thay cái độ mà người ta ghi thành rad được không]

--> Modify/Object/Text/ Edit/ Chọn vào cái ô ghi góc độ đó / Sửa số thành rad.bằng cách click vào Mũi tên (gần ô OK  bên phải đó bạn/ Chọn Symbol/ Other...

Đến đây tự tìm kí hiệu mà bạn muốn chèn và Copy/paste.

Chúc bạn thành công!

8. Cảm ơn bạn nhen! mà mình  thấy khi mở ra click vào từng đường vậy thấy nó không liên tục, k giống như khi mình vẽ bằng lệnh " pl " ih bạn. 

Nói thật mình cũng chưa kiểm tra, hehe, mình chỉ cover nó sang cho bạn mở lên có bị như bạn nói không thôi.

Nếu chỉ là chưa tắt hiển thị lưới điểm như A Hà nói trên thì bạn làm như trên.

Còn nếu mà lấy của mình thì chỉnh sữa là ok!hehe!

9. Cảm ơn các bác nhiều,

Bác @anhvanyeuem cho em hỏi là bác hướng dẫ em chi tiết làm cái lò xo giống như em vẽ trên giấy được không ạ?

Còn cái mũi tên cong thì em muốn mũi tên chỉ theo 1 hướng thôi thì như nào ạ?

Cái 45 độ đó có thể đổi thành pi/4 được không bác?

Cách vẽ củ chuối mà dễ làm thì mình đã nói ở trên.

Nó đây:

• Vote tăng 2