Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

anhvanyeuem

CADViet Team
  • Số lượng nội dung

708
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

26

Bài đăng được đăng bởi anhvanyeuem

1. Có thể việc xin và việc cần nó khác nhau nhiều, cũng có thể chủ thớt đang bận bán ...thịt! anhvanyeuem chắc là cũng đang bận bán thịt hộ chủ thớt nên chưa thấy quay lại, bác ạ!

:rolleyes: :rolleyes:

Bác Bình và bác Hoan cứ hay đùa, dạo ny khá bận nên không có thòi gian comment các bác được,

Hehe, cái bản vẽ đó là 4 năm trước đây đó bác Hoan, e biết nó không phải nhưng chỉ đem lên để chủ thớt tham khảo ròi từ cái đã có cải tiến thành cái của mình mà!

Chưa nhìn thấy thì chủ topic khó lòng vẽ em nó!

Chúc các bác sức khỏe!

2. Nhờ các bro giải thích dùm mình tạu sao cũng là 1 text hay dim chữ số tròn trịa sắc nét mà mình copy nó ra 1 text mới hay MA dim khác thì nó lại bị răng cưa, không rõ nét nữa vậy, thanks comment!

Khi in ra nó có bị như bạn nhìn thấy trong màn hình dao diện không?

Bạn thử chỉnh độ phân giải màn hình coi:

Gõ lệnh OP

Chọn User Preference, Trong Ô "arc and circle smoothness" nhập vào độ phân giải mong muốn của bạn (tối đa là 20000).

3. đoán mò chơi thế thôi !

Ko có thì thôi ! cười hic... hic...

Ah quên ! bác cho hỏi cái lỗ đó để làm chi hè ! <tò mò quá>

Nếu chủ thớt bảo có Ren thì em xin lỗi anh Hiệp!

Thế thì các Bác vẽ 3D nhét ren vào cho em nó với nhé!hiho!

Cái lỗ đó theo em có thể là lắp chốt (nếu có ren) hoặc lỗ tra dầu (nếu không có ren).

Chủ thớt nên vẽ lại Bản vẽ chi tiết gửi lên cho mọi người cùng xem chứ không phải là cái ảnh Scan, nhìn mà hoa cả mắt!

• Vote tăng 1

4. http://www.flickr.co...s/90871711@N03/

mình lần đầu tiên post bài nên ko biết các bạn xem được hình ko.có ai xem được hình thì giúp mình giải quyết lỗi trong hình nha.ra là mình copy file autocad trong usb xong rồi cad của mình bị như hình luôn kko sử dụng được gỡ ra acaif lại vẫn bị

Có nghĩa là sao nhỉ?

Bạn có 1 file ở trong Máy Tính, bạn copy ra Usb, sau đó mở lại Autocad không mở được Autocad hay là không mở được File ấy?

Nhớ đặtc câu hỏi cho rõ ràng bạn nhé!

5. Chào các Pro,

Em đang dùng cad 2010.

Thông thường khi bật bản vẽ lên và ta nhấn phím giữa chuột phải và trái của con chuột để dịch chuyển

bản vẽ. Nhưng cad của em đang dùng bình thường thì chắc do lỗi gì đó mà bây giờ em kích vào phím giữa

của chuột thì nó cứ hiện lên các lệnh truy bắt điểm Object Snap.

Mong các Pro chỉ bảo em làm sao để trở lại như cũ để em có thể dùng phím giữa của chuột để dịch chuyển

và zoom bản vẽ.

Em cảm ơn các Pro rất nhiều.....

Bạn gõ lệnh : Mbuttonpan / Nhập 1.

Nếu không được thì Autocad của bạn đã nhiễm virut rồi!

• Vote tăng 1

6. 1. Hình bạn vẽ cũng chả khó gì khó khăn, theo mình nghĩ thì có mấy vấn đề sau cần chú ý:

A. Hình bạn vẽ như thế khi tiến hành tiện thô thì nó không hiểu các đường biên dạng như thế đâu bạn.

Bạn phải nối những đoạn tiện rãnh đó thành đoạn thẳng để tiện thô cái đã, sau đó mới tiện rãnh sau.

B.Cái vát ngang đối xứng bằng mũi khoan đó có ý nghĩa gì và bạn tiện sẽ rất khó ở chỗ này.

C. Khi đã vẽ lại các đường thẳng như mình nói thì tiến hành các bước bình thường thôi bạn:

Tiện mặt đầu,Tiện thô mặt trụ,tinh, tiện rãnh,và khoan.

D.Chú ý khi tiện rãnh thì bạn xóa các đừong song song với trục X đi để tiến hành chọn biên dạng nếu không thì nó không nhận biên dạng như ý bạn đâu.

Bạn thử làm rồi đưa lên mọi người cùng xem nhé!