Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

lamhung2011

Thành viên
  • Số lượng nội dung

133
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi lamhung2011

1. Chào mọi người!

Em có con máy đột dập Pega 344. Không biết tại sao đang chạy ngon nó lại bị lỗi 101 em đã reset program thì báo hết lỗi.

Nhưng khi em truyền trình CNC qua thì máy không nhận trình mà cứ nhảy chữ Edit hoài. Em đã kiểm tra đầu cáp và cổng COM mọi thứ vẫn ok.

Mọi người ai biết lỗi xin chỉ dùm em với ạ!

Cảm ơn mọi người!

2. Xin chúc mừng anh Lamhung 2011 đã giải được đề thi tuyển  vào công chức! :)

Không hiểu bạn đá xoáy hay gì! Nhưng bên đ hàng cũng là công ty lớn, và ông vẽ là ông kỹ sư chuyên vẽ thi công máng điện này. Nếu như nói như bạn chắc là ý chân xỏ gầm bàn . Thấy đề bài đo góc của đường thẳng với cung tròn nên cũng không hiểu ý mà ông chỉ gửi file này nên mình chỉ hi đến mức đấy thôi,

Các bạn hiểu xa hơn nữa thì mình chịu.

Thanks hai bạn!

3. Em chào mọi người, em có thắc mắc là em có 1 bản vẽ khi copy 1 đối tượng nào đó ở trong bản vẽ đó thì đối tượng đó không hiện nỗi lên phần mình chọn để copy hay move, em có tham khảo bài này:
     http://www.cadviet.com/forum/topic/64790-doi-tuong-khong-hien-thi-khi-dung-cac-lenh-move-copy-rotate/

nhưng nó vẫn thế! 
    Mọi người xem nó đã bị thay đổi biến nào vậy ạ?

4. Không có cách nào khác đâu, có thể anh ấy đã dí dao tiện vào để kẻ một đường tròn mờ lên bề mặt sau đó lấy com-pa chia

Thợ tiện 10 năm thì làm gì có thể lấy dấu bằng thợ nguội 1 năm???

E thấy ông tiện 1 đường tròn làm dấu, sau đó lấy điểm xuất phát đầu là tâm thuộc đường tròn đó làm mốc rồi xoay. thế nên e mới hỏi có cách tính khoảng cách xoay đấy không chị ak?

5. Nếu đúng như anh nói thì đây  là cách lấy dấu tam toạng, cẩu thả và không chuyên nghiệp! Nhưng vẫn có thể chấp nhận được vì các lỗ này chỉ là lỗ xỏ bu lông...

Còn một cách lấy dấu nữa áp dụng cho đường kính chi tiết lớn có đường kính ngoài lớn tới 2.5 mét,  gia công trên máy tiện cụt. Khi đó người ta dí mũi dao nhọn vào mép lỗ trong, sau đó tiến dao ngang một khoảng (D vòng chia - D lỗ)/2 để tiện một đường chỉ nhỏ tạo thành vòng chia, sau đó lấy dấu.

Muốn lấy dấu chính xác sai lệch không quá ±0.1, các tươi đẹp nhất là  phải xác định tâm là cái chắc rồi!

Em nghĩ họ khônglamf bừa đâu, em thấy họ làm nhanh mà, mà anh ấy làm thợ tiện được 10 năm rồi mà.Không có cách nào khác sao?

6. Theo như ý của chị là họ cần phả xác định tâm đường tròn, nhưng hôm trước em thấy họ không dùng gỗ hay xác định tâm mà em chỉ thấy ông ấy lấy 1 điểm rồi xoay compa đi 1 khoảng x rồi từ điểm đến đó xoay tiếp compa đi 1 khoảng x cho đến khi dc 8 lỗ, có cách nào khác để xác định nó không chị mà không phải xác định tâm đường tròn.?

7. Cảm ơn Chị Hoan và Anh Hai đã nhiệt tình tham gia!

Em xin cái bản vẽ này của anh làm ở 1 công ty liên doanh Nhật ở Hà Nội, ban đấu thì em cũng hơi rối.
    Em hiểu các kích thước theo anh Hai lúa nói là đá nhau đó là cái chỗ L=16 và kích thước đo chiều dọc thì là 9.86. phải không anh?
    Hay là người thiết kế đo từ  chỗ R đó anh nhỉ>. Nếu thế thì phải cho L như cái kích thước 9.86 chứ nhỉ?

Về cách cảu anh Hai thì em thấy OK rồi!

Chị Hoan" Kích thước dung sai không do em tra mà nghe ảnh bảo là bên phái thiết kế gửi cho anh ấy rồi anh ấy lập trình gia công thôi ạ!

8. Câu đố trên để phục vụ anh lamhung2011 bảo vệ đồ án, đề tài bánh vít trục vít

vậy mà:

Không thấy anh lamhung2011 giả nhời ...buồn quá ...trời!!!

Hi! Chị Hoan lúc nào cũng nhiệt tình trên 100%.

Lâu nay bận rộn nên ít khi được lên diễn đàn thảo luận cùng mọi người. 

Chị và các anh cơ khí vẫn khoẻ chứ ạ?

Dạo này công việc thế nào rồi chị?

ak, chị Hoan trên Hà Nội có tuyển nhiều về CNC không chị? Em tính ra Hà Nội xin làm về CNC mà không biết  ra đó có làm ăn chi được không nữa?

Nhờ chị tham vấn em với?hihi!

• Vote tăng 1

9. Chào các bác, cảm ơn các bác đã quan tâm.

Theo như chỉ dẫn của link bác Anhvanyeuem cùng với việc tham khảo ở STCK tập 3-chương 9 thì em xin nói ý kiến của mình như sau:

1.Máy phay lăn răng : 5k32:

5- chỉ máy phay lăn răng của Nga

k- chỉ máy được cải tiến.

32- thì em chịu? không có thông số trong bảng thông số kỹ thuật nào giống?

2. Máy xọc 7A412- em cũng chỉ biết

7A chỉ máy Xọc được cải tiến.

412 chỉ hành trình lớn nhất của bàn trượt 412(mm).

3. Máy chuốt 7B510- là máy chuốt ngang

7B- kí hiệu máy chuốt ngang bán tự động

5-em chịu.

10- độ lớn lực kéo :10 tấn.

4. Hôm đi bảo vệ, có thầy hỏi 1 bạn máy tiện 1k62:hay T620 của VN.

Bạn ấy trả lời T là kí hiệu máy tiện, 620 là chiều cao tầm máy thì thầy bảo là sai:

Thầy bảo là 6 là chỉ máy tiện ren vít vạn năng.

200 là chiều cao tầm máy?

Không biết ai đúng?

May mà em không bị hỏi mấy cái máy này,chịu luôn!