Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

trungkien_hatangdothi

Thành viên
  • Số lượng nội dung

244
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi trungkien_hatangdothi

1. Không hiểu sao bây giờ cả hai CAD 2008 và 2009 của em đều bị lỗi như sau:

- khi chọn đối tượng thì đối tượng bị chọn không thể hiện nét đứt mà vẫn thể hiển nét liền và có ba nút màu xanh

- khi ấn nút cuộn giữa của chuột để di chuyển bản vẽ thì nó lại hiện bảng osnap setting

- không thể dùng lệnh Hatch (vẽ một đường tròn --> dùng lệnh hatch --> solid --> pick point --> chọn vùng trong đường tròn --> enter --> ok) nhưng hình tròn không hề được tô đen bởi solid

đây là một số lỗi mà em gặp phải rất mong được sự giúp đỡ của các bác em đang rất cần

Bạn đọc bài này để có cách diệt hẳn con sâu này

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=8557

Gửi bác Hoành :có lẽ bác nên làm 1 dònh tít chạy dọc như dòng "ấn phẩm cadviet" để thông báo về bài viết vè con sâu này để mọi người đọc luôn chứ ngày nào cũng có thêm 1 topic mới thì sẽ tốn tài nguyên của bác lắm ! ^_^

• Vote tăng 1

2. Hôm nay trong lúc còn ngái ngủ e đã lỡ tay xoá bằng Shift+del 1 file .dwg mất, e vào lại mục Template lấy ra được cái File.bak của nó và đổi sang .dw nhưng không thể open được.các bác xem nó bị lỗi gì và giứp e với.mất cái file này thì tết này e nghỉ ăn tết luôn mất.

Nếu không được thì bác nào biết có phần mềm nào lấy lại dữ liệu tốt thì cho e với.E dang dùng mấy phần mềmm nhưng chờ cả sáng rồi mà vẫn chưa lấy lại được.

^_^

(đang up File )

3. [quote name='hatrangkba' date='Jan 7 2009, 17:40' post='47405'

Nếu bạn dùng lệnh Fillet mà biến Radius > 0.0000 thì coi như phá sản

Lệnh Fillet là lệnh nối các đường với nhau bởi 1 cung tròn. Nhưng ta chọn Biến Radius = 0.0000 thì mới được như vậy thôi

Bạn đọc kỹ chút đi "dùng lệnh Fillet : F => giữ Shift + Click chọn 2 đường thẳng" kể cả bạn đặt Radius bằng 1triệu thì cũng ko sao cả!

4. Em dân Hải Hậu đây.tham gia cadviệt đã lâu hôm nay kiếm đồng hương cùng học hỏi lẫn nhau.

Nhưng tiếc là mình ở tận Đà Nẵng. có ai gần thì liên lạc nhá. TEL:0989.23.26.24

Anh e nhà ta ở Hải Hậu nhiều quá nhỉ , Hải Hậu đúng là đất học của NĐ nhỉ!

Em:đang học đại học dân lập phương đông năm thứ 1

quê giao thủy nam đinh(có bác nào dô bãi tắm quất lâm gọi dùm em 1 tiếng em dẫn đi ,em biết chỗ gái đẹp mà

Chết,hôm trước về NĐ ăn tết mấy thằng bạn định kéo nhau ra QL mà ngại đi vì chưa thông thuộc , chú này thông báo sớm hơn chút thì có phải có chỗ để anh e..... ^_^ :D hê hê

Nói đến Quất Lâm thì dân trong Nam cũng thíc chứ nói dì đế rân Bắc nhà ta...haaaa

5. Dùng lệnh _.sysvdlg để xuất hiện hộp thoại System Variables để xem các biến thì trực quan hơn.

Bác chỉ giúp e cái Biến mà khi mình nhập lệnh rồi chon đối tượng thì nó hiện lên các điểm bắt điểm để mình biết là đã chọn được đối tuợng , vì nhiều lúc chọn 1 nhóm đối tượng hay bị sót lại 1 vài đối tượng nhưng mà bị thế này không biết được đối tượng nào đã được chọn hay chưa nữa!

6. Có thể do Cad đang chạy, hoặc một chương trình nào đấy đang xem tệp tin Acad.lsp; Tôt hơn hết nên tắt hẳn Cad (dùng Task Manager), sau khi Seach xong, xóa từng file một. Chúc vui!

Bạn có thể giúp mình liệt kê các biến bị thay đổi do Acad.Lsp gây ra không. Mình chỉ biết có 3 biến là Fillmode, Mbuttonpan , Zoomfactor thôi. Dù chỉnh hết 3 biến này vãn thấy chưa được ngon lắm. Còn biến nào bị đổi nữa bạn liệt kê giúp mình và nêu cả tác dụng của nó giúp với. Thanks nhiều!

7. Các bác bày cho em cách lưu bản vẽ từ cad 2007 xuống cad 2004 với! Xin cảm ơn!

Nếu bạn thường xuyên phải chia sẻ File Cad với những máy dùng Cad đời thấp hơn thì vào Tool => Option => chọn thể Open & Save => nhìn thấy dòng Save thì chọn định dạng Cad đời thấp hơn để Save (mình thường chọn Cad 2004 thậm chí R14 luôn) và Ok. sau đó khi bạn Save As hay QSave thì Cad sẽ tự động Save xuống đời Cad mà bạn chọn, người khác bật lên bằng Cad đời thấp vẫn được mà bạn lại không sợ quên chọn Save File Type nữa.

8. Đây là con virus đc viết dưới dạng Lisp, nên rất khó để phần mềm bắt virus bắt đc. Các phần mềm chỉ có thể diệt đc khi nó sinh ra acad.lsp (tiêu diệt đc tệp tin acad.lsp). Con này làm chậm khởi động cad, làm hỏng chức năng Pan của chuột giữa, zoom chậm hơn....

Cách đơn giản để tiêu diệt đc nó như sau:

- Khởi động cad.exe

- Sử dụng dòng lệnh ap, sẽ xuất hiện bảng Load/Unload Applications, các bạn sẽ thấy một tệp tin có tên là acadapp.lsp đc load. Xem đường dẫn nó ở đâu, vào đấy xóa nó đi.

- Tắt cad.

- Rất quan trọng: Sử dụng chức năng Search của Win, tìm tất cả các tệp có tên là acad.lsp, sau đó xóa hết.

- Khởi động lại cad.exe, sử dụng các dòng lệnh để khôi phục lại các chức năng của nó, ví dụ như:

mbuttonpan, rồi nhập 1 (để lấy lại Pan bằng chuột giữa)

zoomfactor, nhập 60 (cao nhất là 100) (để tăng tốc độ zoom)

..............

(Hoặc cài lại Autocad)

- Save vào một file bất kỳ.

- OK! Bây giờ thì ngon rồi.

Mình đã test và thấy rất tốt.

Good luck!

Mình đã làm thử theo cách của ban nhưng khi Search xong thì không thể xoá được các File Acad.lsp đi, tuy không xoá được nhưng sau khi mở File cad mới lên và thiết lập lại các biến hệ thống và Save lại thì mở File mới lên vẫn ok, mình thử tắt đi mở lại vài File vân được , nhưng đột nhiên sau đó thì lại không thể được nữa và giờ thì không thể chỉnh theo cạch đấy được.Lap mình dùng Cad2007 Win Vista , chưa thử với Máy để bàn nên chưa biết thế nào.

Không hiểu sao lại không xoá được các File Acad đấy đi , bạn chỉ mình với.Dù sao thì cũng có hy vọng với con Acad này rồi!

9. Bạn làm như sau:

- Bạn lấy 1 file ảnh logo có sẵn.

- Kéo và thả (drag and drop) vào màn hình AutoCAD.

- Sau đó đồ lại thật chi tiết.

Đúng là cách làm chuyên dụng của dân kiến trúc, ngày trước mấy thằng bạn e học K năm thứ 2 do trường không cho vẽ máy tính nên chúng nó toàn nhờ vẽ phối cảnh = Max trước rồi chỉnh SHOP sau đó Drag & Drop vào Cad đồ lại rồi đem đi in, nhìn cứ như là tự tk bằng tay vậy..thảo nào mà giờ mấy ông KTs bạn mình vẽ tay kém quá!

10. Các bác ơi không hiểu CAD cua em bi sao mà bay giờ pan trên chuột không được. bấm vào nó sổ một dòng menu nhưng khi clik vào các lệnh không được em dùng cad 02 + Nova2k. mong các bác chỉ giáo. thank......

Bạn đánh lệnh MBUTTONPAN rồi đánh 1.

Cái này bây giờ rất nhiều người gặp do bị nhiễm con sâu acad.lsp đã được đề cập đến ở mấy topic rồi đấy, bạn đọc kỹ các bài viết đi.

• Vote tăng 1

11. Việt Thắng đã có 1 trận đấu quá tuyệt vời.

Tuy thắng người Thái trên sân nhà của họ nhưng như thế chỉ nói lên 1 điều họ hoàn toàn có thể thắng ta trên sân khách(dù thế nào thì Thai vẫn được coi là trên cơ chúng ta) vì vậy đội tuyển VN đừng nên say giấc trong chiến thắng và ngay trong ngày hôm nay hãy chuẩn bị thật kỹ cho trận lượt về!

VIỆT NAM VÔ ĐỊCH

12. Nhớ vợ thương con thèm thịt chó

Vợ thì chưa có chó chưa nuôi.

Ê câu này là của mình nhé (chữ ký trên Room bọn Rockvn.com mà) nguyên văn thế này :

Nhớ vợ thương con thèm thịt chó

Vợ thì chưa cso chó chưa nuôi

Chán đời buông xuôi đành đi học

Học được 5 năm lại chán đời.....

"CHÓ" là một phạm trù triết học và theo 2 quy luật là quy luật "duy Tây" và quy luật "duy Á". bên Tây họ ko thíc an thịt chó...(sao mà Stupid thế không biết) ta thì cứ ăn, ăn nữa , ăn mãi, ăn hết chó thì thôi............ :cheers:

13. Ơ thế Trung Kiên đã có ấn phẩm zòi hở, thế thì sung sướng quá zòi còn đòi cái gì nữa? (Mọi người ở đây dài hết cả cổ mà còn chưa thấy gì đây nài :s_big: )

_ coi như làm quàn giáng sinh :s_big: => Không biết quàn là cái chi :s_big:

Ấy chết quên mất, "quàn" là cái "quà" ấy mà e quen nhanh nhẩu đoảng rồi mà, cứ vội là hay thêm "n" đằng sau :s_big: . Cái chị Happy này dù sao thì e cũng ở gần nhà bác Hoành mấy năm nay thế mà chị lai không có quàn gì cho e cả, trong cái ảnh ở ấn phẩm đấy chắc chắn có 2 người đó là "Happyfeet" và "conlonbay" nhé..hế hế

Chiều 5h đi làm về,gọi mấy thằng bạn cung fcanhr ngộ đi nhậu, cafe cà pháo, xem VN đá

ko bít thế là khổ hay sướng

các bác thấy thế nào..

Sướng, mình chỉ thic mỗi thế này..thích nhất là đá bóng thê mà cứ phải " đèo bòng" khổ vậy đấy. thôi hôm nay đến nhà vợ xem bóng đá vậy :cheers:

14. Tháng 12. Khí trời se lạnh. Những tia nắng trong ngày cũng dịu dàng ấm áp hẳn. Một năm lại sắp trôi qua làm tâm hồn ta xao động, háo hức đón mừng Giáng Sinh và nôn nao chờ đợi Tết. Giáng Sinh là mùa của yêu thương. Cứ đến những ngày này, mọi người lại “siêng” nắm tay nhau bước ra đường, “siêng” nghĩ đến nhau với những tình cảm đằm thắm, chân thành, chuẩn bị quà cho người thân, bạn bè, nhớ đến những kỷ niệm xưa cũ và hy vọng cho một tương lai tươi sáng… :s_big:

Trong không khí rộn ràng tất bật, ở một góc yêu thương, nhẹ nhàng và lắng đọng trên Cad Việt này, xin gửi đến mọi người lời chúc mừng một mùa Giáng Sinh an lành, hạnh phúc bên gia đình và người thân, và một năm mới tràn ngập niềm vui và may mắn :s_big: !

Cảm ơn chị Happyfeet về những bài viết rất âm áp. CHị cho e hỏi cái trong bức ảnh chụp ở cuối quyển ân phẩm CADVIET có 3 có gái rất "sinh đẹp" đứng ngay hàng đầu thì chị là người đứng vị trí naò thế ạ ( cấm không được từ chối câu hỏi này nhé ,coi như làm quàn giáng sinh cho anh e Cadviet :cheers: )

15. hihi. EM o gần chợ viềng mà.Nhà em nằm o gần trường cao đẳng công nghiệp nam định (cây số 7 đường 10_vụ bản mà.) anh nhầm trường DHSPKT nam định rồi.k51 nam nay nam thu3 mahihihi.rat vui dc lam qen voi cac anh:duongnv_xd@yahoo.com.vn or nguyenduongnd@gmail.com :cheers: :s_big: :s_big:

Ừa nhỉ mình nhầm, gần chợ Viềng tết này mình đi chợ Viềng nhớ mời mình chén rượu nhé.Năm nào mình cũng đi chợ Viềng mà!

Hôm nay là NOEL xin chia sẻ với anh e 1 địa danh mới ở NĐ ..heeeeeeê

Những đứa trẻ háo hức vây quanh bên bà cụ đã gần 60 năm gắn bó với đền Thánh sừng sững hiện diện ngót một thế kỷ. Ngoài kia, ông cụ Nhơn đang mải miết đu người lên sợi dây chão nối với tháp chuông cao hơn bốn mươi mét để gióng lên những hồi chuông...

An lành và vui vẻ

Trong cái lạnh tê tái của đợt rét không báo trước, tôi tìm về nhà thờ Phú Nhai - đền thánh lớn nhất Đông Dương (xã Xuân Hồng - Xuân Trường - Nam Định) để cảm nhận những dư âm đang tới của một kỳ lễ Noel - lễ Giáng sinh an lành cho những con chiên nơi vùng quê yên ả.

Ông Phạm Ngọc Chính - trùm xứ giáo xứ Phú Nhai (thuộc giáo phận Bùi Chu) cười bẽn lẽn như một đứa trẻ, nhưng lại không giấu nổi những hạnh phúc ẩn ý: “Người dân theo đạo, lễ Noel không chỉ là ngày lễ vui chơi, mà đó còn là lễ đón cha trở về ngôi nhà thân yêu của mình. Niềm vui của những đứa con gặp cha trở lại!…”.

rẻ em vui cùng không khí Giáng sinh.

Rồi ông hướng ánh nhìn ra phía đền thánh- nơi tập trung những hân hoan, những rạo rực và cả những khát vọng của gần 6 ngàn người dân xứ đạo quê ông. Trong trí nhớ của ông, tòa thánh Phú Nhai có sức lôi cuốn đến huyền bí, nó đứng ở vị trí trung tâm và chở che cho toàn xứ đạo. Noel - đó là ngày lễ thiêng liêng của những con chúa mừng Đức chúa trời giáng sinh trở lại.

Đã thành lệ, ngày đó (25/12), toàn thể giáo xứ sẽ ngừng mọi công việc, trẻ em không phải đến trường. Giáo đường trở thành trung tâm cho những niềm mong chờ. Nhiều hoạt động văn hóa của giáo xứ sẽ được long trọng tổ chức. Lễ Noel ở vùng quê, cách xa trung tâm Thành phố Nam Định gần một tiếng đồng hồ chạy xe, nên ít nhiều có những nét hoang sơ và vơi đi phần sôi nổi so với chốn thị thành.

Dù vậy ở đây trẻ em đang được người lớn hướng dẫn làm hang đá tái diễn cảnh chúa hài đồng chào sinh hay phục chế những con vật hiền lành-những người bạn thân thiết có mặt làm bạn với Chúa trong những ngày đầu tiên: những chú ngựa, chú lừa… và các thiên thần vây xung quanh Chúa một cách công phu và trang trọng.

Ông cụ Nhơn đang mải miết đu người lên sợi dây chão nối với tháp chuông cao hơn bốn mươi mét để gióng lên những hồi chuông…Noel của xứ đạo Phú Nhai.

Một mô phỏng được tái hiện tại giáo đường chính, hang đá được ghép khéo léo bằng những viên đá nhỏ, có các cửa hang, có cây cối ẩn mình trong các ngách núi và những dòng suối mát trong chảy vô tận từ trong lòng núi… Nếu gia đình nào không đến được nhà thờ (thường thì rất hiếm), sẽ tự tổ chức làm các hang đá bằng giấy bản-loại giấy xù xì tạo cảm giác y như thật, rồi khéo léo chọn mua những cây xanh có nhiều lộc tượng trưng cho sức sống vô bờ. Nhà nào nhà ấy đều mua sắm quần áo mới cho trẻ, làm một vài mâm cơm thịnh soạn để họp mặt người thân sau những ngày xa cách…

Thế nhưng, cảnh ăn uống không phải là nội dung chính của lễ, mà chủ yếu là những hoạt động văn hóa vui chơi, giải trí. Sau hồi chuông dài ngân nga, quả chuông lớn nhất có trọng lượng 2.000kg chỉ được sử dụng trong những ngày đại lễ, tất cả các con chiên trong giáo xứ sẽ lần theo tiếng đồng lan tỏa trong không gian ấy mà tìm về…

Chương trình lễ hội bắt đầu khi Cha dâng thánh lễ. Dàn kèn đồng sẽ tấu lên những bài thánh ca cùng với các chương trình văn nghệ.

Và tuổi thơ xóm đạo lớn lên cùng những mùa giáng sinh an lành như thế, lớn lên cùng với nỗi khắc khoải đợi chờ món quà nhỏ bé đặt nơi đầu giường khi sớm mai tỉnh giấc…

Lễ Mẹ – lễ đặc biệt chỉ có ở giáo xứ Phú Nhai

Năm 1866, Đền Thánh ở đây được xây bằng gỗ lợp bổi. Năm 1917, Đền Thánh xây dựng lại lần 3.

Năm 1980, Đền Thánh được tái thiết dài 80 mét, rộng 27 mét, cao 30 mét. Hai tháp chuông cao 44 mét đặt 4 quả chuông đúc ở Pháp với trọng lượng tương ứng là: 2.000kg - 1.200kg - 600kg và 100 kg.

Đến nay, trong 25 giáo phận có mặt ở các tỉnh từ Bắc vào Nam, giáo phận Bùi Chu có vị trí lớn thứ 3 với 355.864 giáo dân, chiếm 3,12% người theo đạo Thiên chúa; gồm 13 giáo hạt. Giáo xứ Phú Nhai có 8 nhà thờ, gồm 7 giáo họ. Với lịch sử mấy trăm năm cùng với tầm vóc đồ sộ, kiến trúc theo kiểu gôtích mang đậm dấu ấn Tây Ban Nha, Đền thánh Phú Nhai được coi là lớn nhất Đông Dương thời bấy giờ.

Cũng từ đó, ngày 8/12 trở thành ngày lễ Đức Mẹ Vô Nhiễm của giáo xứ. Lễ “Đức Mẹ Vô Nhiễm” được tổ chức trước ngày lễ Noel hơn hai tuần lễ, đây là điều khác biệt chỉ có Phú Nhai mới có so với các giáo phận, giáo hạt khác. Chính vì thế, theo lời của ông Chính, người dân ở đây có diễm phúc được đón cả Mẹ và Cha trong cùng một thời điểm khá gần nhau. Có chăng vì thế mà lễ hội Noel ở đây càng trở nên trang trọng.

Giáo đường rộng mênh mông. Tôi đi lọt thỏm giữa những hàng ghế đã ngả màu đồng hun, thứ màu cũ kỹ và trầm tích của một thế giới đầy màu sắc cổ tích. Những bé thơ cất tiếng hát lảnh lót-bài hát nguyện cầu trong lễ đọc kinh vào đúng 11h trưa các ngày trong tuần. Tiếng của các em vẫn còn líu lô, chưa “tròn vành, đầy chữ”. Nhưng có lẽ cũng vì thế mà bài thánh ca thêm phần chân thực bởi nó được thể hiện từ những trái tim thơ ngây và thánh thiện.

Phía hàng ghế cuối, bà cụ Cho trở nên nhỏ bé hơn bao giờ hết trước hàng ghế dài, chạy tít tắp trong giáo đường rộng mênh mông. Cụ đã bước sang tuổi 90, trong từng ấy năm có tới ngót 2/3 cuộc đời cụ gắn bó với nhà thờ, làm công việc trông coi đền thánh. Có lẽ, cụ đã “cho” suốt cả đời để bây giờ nhận lấy sự cứu rỗi, sự bình yên thanh thản của tuổi già. “Kế nghiệp” cụ, ông Đinh Văn Nhơn tiếp tục “nhận chân” chăm sóc 4 quả chuông. Sợi dây chão dài từ trên đỉnh tháp hơn 40 mét đã thay ông đánh thức những hồi chuông ngân nga vào những khoảnh khắc quen thuộc. Theo tiếng chuông già nua cũ kỹ ấy, thế hệ nọ nối tiếp thế hệ kia, bình tâm, nhẫn nại và miệt mài…

Đi giữa những cánh đồng mênh mông màu đất đang phơi ải chờ đợi một vụ mới. Ẩn hiện những nơi xa xôi, những tháp chuông nhà thờ khi xa, khi gần. Nó sừng sững giữa trời và đất, nó gắn bó và gần gụi với những mảnh miền yên lặng rồi tất cả những gác chuông đều bừng tỉnh, đều gióng giả đổ dồn ngân nga không dứt theo bàn tay nhăn nheo của những ông cụ như cụ Nhơn phải đu lên sợi dây chão nghễu nghện hơn bốn chục mét mà đánh thức những khổi đồng đồ sộ ấy là khi không khí Noel tràn ngập các nẻo đường, các tháp chuông, những ngôi nhà và những tâm hồn thánh thiện.

(Theo VIETBAO)

16. Thế còn chị em thì không được chúc HẢ?

Hề hề , các chị e thì đã đi với các anh e rồi còn cần gì phải chúc nữa.Nhưng mà thôi cứ gởi lòi chúc tới các chị e vậy:

Chúc toàn thể chị e CADVIET ngày hôm nay sẽ được các anh e tặng 1 món quà mà các chị e vẫn hằng "mơ ước " , chúc các chị e :

Hạnh phúc bên người mình yêu

Ấm áp bên gia đình

Quây quần cùng bè bạn

Và .....gì đó ... :cheers:

17. Chúc các Ae CADVIET nhà ta :

Ai đã có vợ thì hạnh phúc bên vợ

Ai đã có con thì hạnh phúc bên vợ và con

Ai chưa có vợ thì hạnh phúc bên người yêu

Ai chưa có người yêu thì hạnh phúc bên "đối tượng"

Ai chưa có đối tượng thì hạnh phúc bên bạn bè "đồng cảnh ngộ"

Ai xa nhà thì hạnh phúc online với người thân....... :cheers:

Nghiêm cấm : những bác nào đã có vợ rồi cấm "bồ" "bịch" trong ngày này. ông bà tã đã có câu "1 ngày nhịn là 364 ngày lành mà" :s_big:

Thôi thì sắp tết rồi tiện đây xin chúc Ae năm mới 2009 An khang thịnh vượng gặp chuyện như ý. :s_big:

18. em cảm ơn bác Trung Kiên đã đọc và trả lời câu hỏi của em, nhưng em làm rồi mà ko được, em vào thử 1 bản vẽ của 1 người bạn và vào Linetype manager và thấy họ đặt tỷ lệ như sau:

Global scale factor là 14.000

Current object scale là 1.000

Em đã thử đặt đúng như vậy mà vẫn ko đc, khi vẽ vẫn là nét liền

Mong bác trả lời giúp em

cảm ơn bác nhiều!!!

Chính xác cái 'Global scale factor' chính là cái trong lệnh "LTS" đấy , ở đây họ đặt là 14.000 tuỳ thuộc vào bản vẽ của họ.Bạn đánh lệnh "LTS" rồi cho 1 giá trị =2.5 xem sao rồi Zoom lại xem, vì nét Centre này là dạng nét trục nên cũng hơi khó thấy.Nếu vẫn không được thì bạn kiểm tra bằng cách thay bằng các giá trị khác (nó là độ co của nét mà ) nên giá trị càng lớn thì bạn phải vẽ 1 đường Centre thật dài mới thấy, còn giá trịn nhỏ thì Zoom kỹ vào để thấy !

19. Đầu tiên bạn phải có 1 USB, dung lượng càng nhớn càng tốt. Tiếp đó, bạn cắm USB này vào máy, đợi win của bạn nhận diện thiết bị phần cứng mới xong. Sau đó, bạn tick chuột phải lên tập tin đã nhiễm virut, chọn send to ... tới cái USB bạn mới cắm vào. Xong bước này, bạn ngồi chờ cho cửa sổ báo tiến trình copy hiện lên. Đợi đến lúc đã copy được 1/2 dung lượng file thì bạn nhanh tay rút USB ra. Việc này sẽ làm cho con virut đang copy bị xé làm đôi => đảm bảo nó sẽ chết.

Nhưng làm cách nào mà biết được con Virus sẽ bị xé làm đôi (nhỡ đâu nó mới bị xé làm 1/3 và 2/3 vẫn còn lại ở máy tính và nó vẫn sống thí sao (như con đỉa ấy) :cheers:

Mà làm thế này cũng chỉ được 1 lần thôi lần sau con Virus nó khôn hơn nó chẳng rại gì nữa đâu! với lại làm thế này chưa riệt được Virus thì USb đã bị riệt rồi ấy chứ! :s_big:

20. ram 1GB có lẽ hơi ít có thể , phải mua thêm ram vì cạc đồ hoạ chia sẻ bộ nhớ ram

nếu bỏ thêm khoảng 2-3 triệu nữa thì có thể kiếm được con Core™2 Duo cạc đồ hoạ rời và ram lớn hơn

Nếu thêm 2-3 triệu nữa thì lại không còn là máy giá rẻ nữa rồi. Vì với 13 tr bác có thể mua con Lenovo Core 2 Duo Ram2Gb ngon lành hoặc có nhiều lựa chon hơn với các dòng máy khác!

Các pác hãy đợi thêm hơn 1 tuần nữa - lúc này là thời điểm Vietnam chính thức có nền kinh tế thị trường và lúc đó doanh nghiệp nước ngoài sẽ ồ ạt vào Vietnam,... các mặt hàng cũng có những mức thuế giảm khác nhau nên rất có nhiều cơ hội mua hàng tốt chất lượng cao mà giá cả rất phải chẳng - nhất là mặt hàng liên quan Điện tử - Máy tính.

Tui cũng đang đợi giảm mua lấy 1 cái Lap Apple chơi Game

Hic, đợi mua được 1 em Áp pờ lờ như bác chắc e còn phải đợi đến lúc thuế còn 0% mất!

21. mình có 1 ít tiền tính mua 1 con laptop để xài,mà cũng để chơi game online.k biết con này có đáp ứng tốt dc k?các bạn cho ý kiến nha.nhanh để mình rước e nó về.

thấy quảng cáo con này mới xuất hiện ở VN, hàng Mỹ, cấu hình cao mà giá rẻ. mà thấy rẻ quá nên ham.

link quảng cáo trên vnexpress.net nè:

http://customers.fptad.com/customers/p/psd/

Được đấy, chỉ với 599$ (khoảng 10trVNĐ với) mà có 1 con như vầy thì ok rồi, chạy văn phòng , game online hay đồ hoạ vẫn ổn.

Intel® Dual Core™ T3400 2.16GHz Chipset GL40 1GB DDR2,250GB HDD, DVD±R/RW , 14.1" WXGA, WLAN b/g, Pin 6 cell

COn máy này ok đấy, thế mà sao không thấy các cửa hàng giới thiệu dòng này nhỉ.