Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

anhhungxdddcnnb

Thành viên
  • Số lượng nội dung

77
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi anhhungxdddcnnb

1. Mình đang cần 1 lisp autocad khi chỉnh linewieght.

Nội dung của lisp như sau: Mình muốn khi đánh lệnh của lisp chỉ vào 1 nét vẽ (ví dụ nét tường màu 130) thì mình chỉ cần chỉ vào 1 nét vẽ của màu 130 sau đó chỉnh cho nó linewieght là 1 giá trị nào đó cho toàn bộ màu 130

Như 1 số lisp mình tìm hiểu như kk,ha,chlw thì lisp đó yêu cầu phải nhập đúng tên layer .C ái mình cần ở đây chỉ là 1 cú click rồi đặt nét.

Bạn nào có lisp tương tự hoặc đúng như thế cho mình xin với

Xin chân thành cám ơn

2. THEO KINH NGHIỆM CỦA MÌNH THÌ CÁC BÁC TẠO MENU LAYER, DIM TI LỆ RÙI XẾP CHÚNG THEO NHÓM CHO RỄ QUẢN LÝ

SAU ĐÓ THIẾT LẬP 1 MẪU CHUẨN BẢN VẼ THIẾT LẬP ĐẦY ĐỦ LAYER NHÓM LAYER, DIM TY LỆ FONT CHỮ....

TỪ ĐÓ MỖI BÁC 1 BẢN SAU ĐÓ CÁC NHÓM TỰ LÀM

SAU KHI ĐÃ XONG THÌ TỔNG HỢP LẠI COPY VÔ 1 BẢN VẼ THÌ LÚC ĐÓ LAYER, DIM TY LỆ SẼ THEO 1 QUY CHUẨN KHÔNG BỊ NHẢY LUNG TUNG TỪ ĐÓ QUẢN LÝ RẤT DỄ DÀNG ĂN KHỚP

3. Chào bạn theo mình hiểu số bậc thang theo Sinh-Bệnh-Lão-Tử là tổng số bậc chia cho 4+1.Nên mình chỉ tránh những trường hợp bậc chẵn.Bậc đầu tiên của cầu thang phải thấp hơn 1 chút.phần sàn nhà trước cầu thang phải để 1 khoảng cách vừa đủ vì cảm giác bắt đầu bước lên cầu thang phải thoái mái là quan trọng nhất