Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

hung1608

Thành viên
  • Số lượng nội dung

155
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

6

Bài đăng được đăng bởi hung1608

1. Tuyệt vời bạn ơi, cảm ơn bạn rất nhiều

Bạn có thể chỉnh thêm cho mình 1 chút nữa được không

1. Text có tới 3 chữ số 0 đằng sau mình không cần chĩnh xác đến đó ( minh chỉ cần tròn số thôi ( chẳng hạn như 1922 thành 1900 hay 2354 thanh 2400 ..)

2. Text và đường thẳng sát nhau quá có thể điều chỉnh khoảng cách giữa text và đường thẳng được k bạn bởi sát nhau quá khi in nó bị trung nét

mà tại sao bỏ cái dòng <span...> vậy bạn

Thanks bạn

2. ;; free lisp from cadviet.com
    ;;; this lisp was downloaded from http://www.cadviet.com/forum/topic/9681-lisp-ghi-chieu-dai-doan-thang-theo-scale-factor-cua-dimstyle-hien-thoi/
    (defun Length1(e) (vlax-curve-getDistAtParam e (vlax-curve-getEndParam e)))
    ;;;--------------------------------------------------------------------
    (defun C:TL( / ss L e)
    (setq
    ss (ssget (list (cons 0 "LINE,ARC,CIRCLE,POLYLINE,LWPOLYLINE,ELLIPSE,SPLINE")))
    L 0.0
    k (getvar "dimlfac")
    )

(vl-load-com)
    (while (setq e (ssname ss 0))
    (setq L (* k (length1 e)))
    (setq ans (getstring "\n Ban hay chon phuong an nhap ket qua "))
    (if (= ans "1")
    (progn
    (setq te (entget(car(entsel "\n Chon Text de gan ket qua :")))
    te (subst (cons 1 (rtos L 2 2)) (assoc 1 te) te))
    (entmod te)
    )
    (progn
    (setq p (getpoint "\n Chon diem nhap ket qua" ))
    (setq h (getreal "\n Nhap chieu cao text ket qua "))
    (command "text" p h "0" (rtos L 2 2))
    )
    )
    (ssdel e ss)
    )
    (princ)
    )
    ;;;--------------------------------------------------------------------

3. Mình có 1 cái lisp cop trên diễn đàn nay nhờ các bạn chỉnh sửa hộ mình tăng thêm 1 số yêu cầu của mình , để mình sư dụng thuận lợi hơn

1. Làm tròn số ( chẳng hạn như 1922 thành 1900 hay 2354 thanh 2400 ..)

2. Lisp có nhập chiều cao text nhưng không ghi nhớ cho những lần sử dụng lệnh tiếp theo rất bất tiện khi nhập lại , các bạn có thể tăng thêm cái nhớ chiều cao text cho mình

3. Chọn được font text

4 Ghi text ra song song với đường thẳng mình chọn ( làm được tùy biện chọn song song càng hay nhé )

5. Trong lisp có đoạn Chọn phương án nhập kết quả minh k hiểu nó là gì nữa

Yêu cầu hơi nhiều mong các bạn giúp đỡ vì nhu cầu công việc của mình càn nó

Thanks

4. Bản vẽ của mình có rất nhiều chữ bị ngược. Minh nghe nói có lisp Siron.vlx khi dùng thì tất cả các text bị ngược sẽ trở về bình thường.Bạn nào có lisp cho mình xin nhé.

Mình tìm trên diễn đàn mà không có. Cho mình hỏi luôn nhé. Khi mình Mi block trong block đó có text thì chữ chủa block khi Mi xong thi bị ngược.

Mình dùng biến MirrText để chỉnh cũng không được. Thanks

5. Xin lỗi lại làm phiền bạn tiếp nhé. Lisp và block của bạn down về mình dùng ổn rồi nhưng khi mình thử tạo 1 block khác dung lisp lại bị lỗi bạn à.Khi dùng lệnh xong thì cái block no lại bay ra rất xa diểm mình chon. Ban xem lại hộ mình nhé :http://www.cadviet.com/upfiles/3/caodo_2.dwg . Nếu có thể bạn có thể tăng thêm tính năng này không nhé cho mình: mình có thể chọn khoảng cách của block tới điểm đầu của đoạn thẳng không nhé và thêm 1 tính năng nữa là mình có thể lật ngược lại cái block đó nữa nhé bởi khi vẽ bọn mình hay bị chèn vào thiết bị vệ sinh lắm ( hời khó hiểu nhưng trong bản vẽ mình có chú thích rôi ). Cam ơn ban nhé.

6. Bạn ơi minh tạo được block thuộc tính như bạn bảo rồi nhưng lisp của bạn bị lỗi không dùng được. Khi load xong dùng lệnh caodo thì nó báo thế này nhè

Command: caodo

Unknown command "CAODO". Press F1 for help.

Bạn kiểm tra giúp mình cái.

Mình up luôn file để bạn xem nhé. http://www.cadviet.com/upfiles/3/cao_do.rar . Mình dùng là cad 08 bạn nhé.

Cảm ơn bạn rất nhiều.

7. Bạn ơi minh thư dùng rồi nhưng không được. Khi dùng lệnh xong thì nó bị thế này nhè:

Command: caodo

Chon diem chen cao do:

Chon diem thu hai nam tren tuyen:

Nhap cao do: 2

"CaoDoL.dwg": Can't find file in search path:

C:\Documents and Settings\User\My Documents\ (current directory)

C:\Documents and Settings\User\Application Data\Autodesk\AutoCAD

2008\R17.1\enu\support\

C:\Program Files\AutoCAD 2008\support\

C:\Program Files\AutoCAD 2008\fonts\

C:\Program Files\AutoCAD 2008\help\

C:\Program Files\AutoCAD 2008\express\

C:\Program Files\AutoCAD 2008\support\color\

C:\Program Files\AutoCAD 2008\drv\

C:\Program Files\AutoCAD 2008\

*Invalid*

; error: Function cancelled

Bạn giúp minh khắc phục nhé. Bạn ơi có thể giúp mình bổ sung thêm tinh năng này nhé : khi dùng lệnh có thể minh có thể chọn được kích thước của text nhé

8. Mình học ngành nước khi vẽ trên không gian phải điền cao độ đường ống và thiết bị vệ sinh khá mất thời gian khi xoay cao độ theo đường cheo và đường thẳng. http://www.cadviet.com/upfiles/3/cao_do.dwg. Nhờ các cao thủ về lisp giúp mình . Cảm ơn các bạn.

Nhờ các cao thủ về lisp giúp mình . Cảm ơn các bạn