Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

lebac1990ld

Thành viên
  • Số lượng nội dung

27
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi lebac1990ld

1. 3d cad thật ra không thể so sánh với các phần mềm 3d khác nhưngmình vẫn thíc tìm hiểu, vì mình rất đam mê 3d cad, bởi nó phức tạm hơn các phần mềm 3d khác

theo mình thì ngược lại đó cad 3d dễ nó là nền cơ bản để bạn nghiên cứu những phần mền 3d khác, các j dễ thì nó sẽ không có nhiều tài liệu hướng dẫn hay giáo trình, bởi dễ quá mà! giống phần mên dồ họa corel và pts, pts bạn seach thì rất là nhìu tài liệu còn corel thì rất ít, không phải vì nó không phổ biến hoặc lỗi thời mà vì nó quá dễ............

2.           Cách tính góc xoay trong lệnh rotate giống như xác định điểm tiếp theo trong phương pháp tọa độ cực 

- tại điểm bạn đang đứng (tâm xoay) so với phương nằm ngang về phía tay phải từ phương nằm ngang tới điểm tiếp theo (vị trí cần xoay)

- Góc luôn đi theo ngược chiều kim đồng hồ

- muốn đi góc ngược chiều kim đồng hồ gõ " - " trước góc đó

cách vẽ: 

RO ENTER

CHỌN ĐỐI TƯỢNG

CHỌN TÂM

NHẬP GÓC ĐỘ

nhanh nữa thì pó tay

3.        Tình hình là mình đang cần sự giúp đỡ nho nhỏ từ các bạn. mình đang muốn xây dựng một căn nhà cấp 4, hiện đã tìm thấy được hình vẽ mẫu nhưng vẽ không chuyên lắm vả lại có những kích thước bên xây dựng mà không biết vì số mờ , các bạn giúp đỡ mình với vẽ lại mình mẫu này với, nếu được cho mình dự trù kình phí luôn

kích thước nhà cấp 4 ( 9m x 8m )

gồm 2 phòng ngủ, 1 phòng ăn, 1 khách

nếu được cho minh xin dự trù kinh phí xây dựng luôn nha!

M%E1%BA%ABu+thi%E1%BA%BFt+k%E1%BA%BF+nh%

4. tình hình khi minh đăng nhập vô lại

những bài mình có theo dõi hoặc có tham gia bình luận thì phải tìm kiếm lại rất lâu mới thấy được lại chủ đề

vậy admin có các nào cho mọi người khi đăng nhập vào tài khoản thì xuất hiện ra những thông báo hoặc có j mới từ thông báo mình đang theo dõi không?

5. là sao nhỉ? không được hiểu cho lắm rõ ràng vẫn có các nửa đường tròn nối tiếp nhau mà. cái đường thẳng và 2 đường tròn ở chính giữa đã pe lại cho anh em dễ xử thôi , trước khi pe bán kính của nó vẫn là 60 , vấn đề nối lại trong một mặt phẳng thì oke dễ ùi pe là xong, vấn đề ở đây là đường cong thuộc 2 mp khác nhau làm sao cho nó thành một đường liên tiếp (trở thành đường dẫn ấy)

pe lại rồi làm sao mà thấy bán kính hả chú 

6. giáo viên chỉ cung cấp cho bạn nhưng điều bạn có thể không biết vd cách xuất hình chiếu, các lệnh tắt dể đo kích thước. Còn cách học cad rất dễ

bạn chọn một lệnh nhìn xuống thanh commen thì sẽ thấy các lệnh có thể thực hiện tiếp với nó, điều bạn cần chuẩn bị thêm đó là cuốn từ điển (nếu tiếng anh không tốt)

vd c enter

CIRCLE.........center point for circle or (2p,3p,Ttr)

sơ sơ thì cũng hiểu

c là vẽ đường tròn mặc định sau khi chọn lệnh thì mình sẽ chọn tâm cho hình tròn, hoặc có thể vẽ đường tròn đi qua 3điểm, 2 diểm hoặc tiếp xúc tiếp xúc bán kính

cứ thế bạn cứ chém thêm thôi

chúc bạn học tốt