Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

lamchivinh

Thành viên
  • Số lượng nội dung

10
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi lamchivinh

1. Chào tất cả các bạn,

Mình có 1 thắc mắc mong mọi người giúp đỡ đó chính là. Khi mình Không thay đổi UCS thì chiều của polyline theo chiều ngược kim đồng hồ: bugle=0

Nhưng khi thay đổi ucs: thì chiều của polyline chạy theo chiều kim đồng hồ:

Chào tất cả các bạn,

Mình có 1 thắc mắc mong mọi người giúp đỡ đó chính là. Khi mình Không thay đổi UCS thì chiều của polyline theo chiều ngược kim đồng hồ: bugle=0

Nhưng khi thay đổi ucs: thì chiều của polyline chạy theo chiều kim đồng hồ:

2. Nghĩa là mình có 1 polyline. Giờ làm cách nào có thể xác định được đỉnh(StartPoint) của polyline này theo hướng trục toạ độ x và theo tâm. Như hình trên các bạn thấy. StartPoint luôn luôn được xác định theo hướng trục toạ độ x và tâm. Và khi UCS thay đổi thì StartPoint cũng sẽ cũng được xác định theo trục x và tâm. ĐỈNH STARTPOINT ứng với TÂM. Mình xin chân thành cảm ơn.

• Vote tăng 1

3. Chào tất cả các bạn,

Mình có đọc 1 số bài viết liên qua đến topic của mình nhưng những bài viết đó không thể áp dụng cho trường hợp của mình. Vấn đề của mình như thế này:

- Mình có 1 polyline và mình muốn xác định 1 đỉnh của polyline này theo hướng trục tọa độ x và tâm cho dù polyline này nằm ở đâu ví dụ như hình dưới đây:

Khi mình mình thay đổi UCS thì đỉnh của polyline này được xác định như thế này:

Mình xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn, vấn đề này mình đã tìm đủ mọi cách mà vẫn không được.

• Vote tăng 1