Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

truongtam

Thành viên
  • Số lượng nội dung

11
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi truongtam

1. Các bạn cho mình hỏi.Khi mà mình dựng 1 hình 3d mới thì khi mình mở bảng Material lên mình click vào ô Standart để chọn vật liệu là VrayMtl mà không thấy.Nhưng khi mình mở 1 file mà người khác vẽ sẵn thì lại thấy có mục chọn VrayMtl.Các bạn nào biết chỉ mình với,.Cám ơn cá bạn trước trước nha.

Đây là h2nh mà mình là

Đây là hình người khác dựng sẵn và có sẵng VrayMtl

2. Các bạn nào rành về Cad thì giúp mình với.Chả là mình không biết các copy thêm nhiều đối tượng chạy dọc theo đường tròn .Giả sử mình có 1 đường tròn lớn rồi có 1 đường tròn nhỏ.Mình muốn copy ra nhiều đường tròn nhỏ nằm liên tiếp nhau và chạy dọc theo đường tròn lớn cũng như trên 1 đường cong bất kỳ nào đó.

Thanks các bạn trước nha.

3. Bạn tắt file max này đi, vào start -> All Programs -> Autodesk -> Autodesk 3ds Max9 32(or64)-bit -> Changer Graphics mode. Chương trình max sẽ khởi động lên bình thường nhưng trước khi vào nó sẽ hiện lên 1 bảng: Direct3D Driver Setup. Bạn tick vào cái Revert from Direct3D để nó hiện ra bảng Graphics Driver Setup. Ở bảng này, bạn ticks vào cái OpenGL rùi ấn Ok là đc

Chúc thành công :cheers:

oh hay quá.mình làm được rùi.Cám ơn Mun nhiều nha.Nhưng ko biết nó bị vậy là bị sao vậy Mun ha.

4. chan_ban.jpg

Anh dùng Bô nừn thì lỗi là phải rùi, bé chẳng bao jờ dám dùng lệnh này

- trong phiên bản max 9, pro boolean đã được tích hợp vào, nên dùng pro boolean sẽ an toàn hơn một chút so với boolean thông thường

- khi dùng boolean cũng như pro boolean, anh nên attach các khối con (các khối để trừ) lại thành 1 vật thể, cố gắng chỉ dùng boolean 1 lần thì độ an tòan sẽ cao hơn

Cám ơn bạn nhiều nha.Mình làm được rùi.Đúng là phài Attacth các khối con lại với nhau mới hết bị lỗi đó. Đúng là 1 bài học quí báu. Chắc bàn giỏi lắm phải ko vì mình thường theo dõi các bài viết của bạn trên diễn đàn rất đáng quan tâm đó. Mong rằng sẽ học được học tập ở bạn nhiều hơn heng.Thanks