Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

ghost8.3

Thành viên
  • Số lượng nội dung

332
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

4

Bài đăng được đăng bởi ghost8.3

1. Hà Nội, Sài Gòn hay Đà Nẵng đều khá xa với Nha Trang của ssg, Bạn nào ở Nha Trang-Khánh Hoà hoặc lân cận thì lên tiếng nhé, chúng ta sẽ làm một Sub Offline trên bãi biển chơi!

Bạn ssg ở Nha Trang à? Bây giờ mới biết. mình ở Đà Nẵng nhưng bà xã thì ở Nha Trang, mới đi Nha Trang về, tiếc nhỉ, nếu biết trước thì làm offline tại Nha Trang cho vui. Hân hạnh, hân hạnh :mellow:

2. Có ai ở Đà Nẵng cùng làm cái offline miền Trung ăn theo Hà Tây đi!

Đà Nẵng thì có đây, cái gì chứ mấy cái khoản "làm tí" là mình OK ngay. Bạn duongsatdn làm trưởng ban tổ chức offline ở Đà Nẵng đi nào.

Hà Nội hay SG Ofline thì cũng muốn tham gia cho vui, mà đi không được. Chúc members CV offline dzui dze!!!! :mellow:

3. hình như có phiên bản ghost11.0 rồi mà bạn vẫn còn là ghost8.3, phải chăng đó có 1 ý nghĩa?

À, ghost thì bạn biết rồi, mình thích cái tên này và cả chương trình này nữa. nó rất tiện dụng trong giai đoạn máy tính nhiều virus như hiện nay, còn 8.3 chẳng qua là năm sinh của mình thôi. dùng thế cho dễ nhớ và cho giống với phiên bản của ghost ấy mà. chắc anh em diễn đàn lớn tuổi hơn mình nhiều. mong anh em cadviet chỉ bảo cho em vơi :s_big:

4. Bác thích xuất ra ngoai màn hình à

OK

tặng bác.

http://www.cadviet.com/upfiles/MHPro2.lsp

Cảm ơn bạn MANHHUNG, lisp ban cho cũng gần giống như lisp tính diện tích rồi chèn kết quả váo đó. Ý mình muốn hỏi là: muốn kết quả hiển thị trong bảng Autocad Mesage cho trực quan hơn và khỏi mất công xoá kết quả chèn vào màn hình. (hơi lười)

mình ví dụ nhé: trong Lisp tính tổng chiều dài các đối tượng, sau khi chon xong --> enter sẽ báo trong bảng autocad message là có bao nhiêu đối tượng được chọn, và tổng chiều dài là bao nhiêu. mong các anh chỉ bảo thêm.

cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn

5. Bạn thử lại với bài viết mới nhất của mình trong topic này (thời gian: Mar 19 2008, 03:11 PM)

Mình là mem mới của Cadviet, mình có cái này muốn hỏi mà Search hoài không thấy nên mạn phép post vô đây. Lisp tính diện tích hay tính chiều dài đối tượng khi ra kết quả thì phải bật F2 lên mới biết được, kể thì cũng hơi bất tiện thật (vi mình thường không dùng thanh Command). Mình xin hỏi các AE Pro là để kết quả hiển thị lên trong bảng Autocad mes.... thì trong Lisp mình làm cách nào. Mình hơi yếu về Lisp. Cảm ơn trước

Cadviet thật là bổ ích, cảm ơn các admin